Vivek Agnihotri: 'दिवाळी, ईदला चित्रपट काढून प्रेक्षकांना मुर्ख बनवू नका', विवेक अग्निहोत्रींचा बॉलिवूड खानवर थेट निशाणा

विवेकन यांनी व्यवसायातील मोठ्या नावांवर टीका केली की ते यापुढे प्रेक्षकांना मूर्ख बनवू शकत नाहीत. तसेच प्रशंसित चित्रपट निर्मात्याने उद्योगात प्रचलित असलेल्या अनेक समस्यांविरूद्ध भूमिका न घेतल्याबद्दल बंधुत्वाच्या सदस्यांचीही निंदा केली आहे.

Vivek Agnihotri: 'दिवाळी, ईदला चित्रपट काढून प्रेक्षकांना मुर्ख बनवू नका', विवेक अग्निहोत्रींचा बॉलिवूड खानवर थेट निशाणा
Vivek Agnihotri (File Image)

हिंदी चित्रपटसृष्टी अलीकडच्या काळातील सर्वात प्रदीर्घ टप्प्यातून जात आहे. आमिर खानच्या (Amir Khan) 'लाल सिंह चड्ढा' (Laal Singh Chaddha) आणि अक्षय कुमारच्या (Akshay Kumar) 'रक्षाबंधन'कडून (Raksha Bandhan) मोठ्या अपेक्षा होत्या पण दोन्ही दिग्गज बॉक्स ऑफिसवर सपशेल अपयशी ठरले. विवेक रंजन अग्निहोत्री (Vivek Ranjan Agnihotri) दिग्दर्शित 'द काश्मीर फाइल्स' (The Kashmir Files) हा 2022 चा आतापर्यंतचा सर्वात यशस्वी बॉलिवूड (Bollywood) चित्रपट आहे. आपल्या ताज्या मुलाखतीत, विवेकन यांनी व्यवसायातील मोठ्या नावांवर टीका केली की ते यापुढे प्रेक्षकांना मूर्ख बनवू शकत नाहीत. टाईम्स नाऊ नवभारतशी बोलताना, प्रशंसित चित्रपट निर्मात्याने उद्योगात प्रचलित असलेल्या अनेक समस्यांविरूद्ध भूमिका न घेतल्याबद्दल बंधुत्वाच्या सदस्यांचीही निंदा केली आहे.

बॉलिवूडमधून मी राजीनामा दिला

ते म्हणाले, “मी बॉलिवूडचा एक भाग होतो पण नंतर एक दिवस मी मानसिकरित्या बॉलिवूडमधून राजीनामा दिला आणि आता मी एक स्वतंत्र चित्रपट निर्माता आहे. मला वाटते की बॉलिवूडमधील लोक नेहमी तुम्हाला मोदीजी आणि हिंदूंविरुद्धच्या त्यांच्या विरोधाचा आदर करण्यास सांगतात. मला या लोकांना विचारायचे आहे की ते बॉलिवूडमधील भ्रष्टाचाराविरोधात कधीच आवाज का उठवत नाहीत.

लोकांना चांगला सिनेमा पाहायचा आहे 

तो पुढे म्हणाले, “उद्योगात होणाऱ्या छळ आणि शोषणाविरुद्ध ते कधीही बोलत नाही. आणि जेव्हा ते बाहेर येतात आणि म्हणतात की आम्ही सत्तेच्या विरोधात उभे आहोत, तेव्हा त्यांना वाटते की भारतातील एक सामान्य माणूस इतका मूर्ख आहे की तो त्यांचा ढोंगीपणा पाहू शकणार नाही? शेवटी, विवेक म्हणाले की चित्रपट पाहणाऱ्यांना आता फक्त चांगला सिनेमा पाहायचा आहे आणि यापुढे फक्त पॅकेजिंगमुळे फसवणूक होणार नाही. (हे देखील वाचा: अक्षय कुमारच्या 'Cuttputlli' या नव्या चित्रपटाचा टीझर रिलीज, पोलिस सीरियल किलरच्या शोधात)

खान यांना लक्ष्य केले

ते आवर्जून म्हणाले, ""आता लोक म्हणत आहेत की तुम्ही आम्हाला चांगला कंटेंट दिला तरच आम्ही तुमचे चित्रपट पाहू. आता फक्त ईद रिलीज किंवा दिवाळी रिलीज म्हणून तुमचे चित्रपट पॅक करून तुम्ही आम्हाला फसवू शकत नाही. हा निर्णय आहे." बॉलिवूडचे सुपरस्टार सलमान खान, शाहरुख खान आणि आमिर हे त्यांचे चित्रपट ईद, दिवाळी आणि ख्रिसमससारख्या काही मोठ्या सणांच्या आसपास प्रदर्शित करण्यासाठी ओळखले जातात.

(The above story first appeared on LatestLY on Aug 19, 2022 04:15 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).