Mumbai-Thane Water Cut: मुंबई, ठाणे आणि कल्याणमध्ये पाणीबाणी, दुरुस्तीमुळे 1 ते 2 डिसेंबरपर्यंत 10 टक्के पाणीकपात
मुंबईला लागून असलेल्या ठाणे आणि भिवंडीमध्ये राहणाऱ्या लोकांना 1 डिसेंबर ते 5 डिसेंबर दरम्यान पाणीटंचाईचा सामना करावा लागू शकतो.
Mumbai-Thane Water Cut: मुंबईला लागून असलेल्या ठाणे आणि भिवंडीमध्ये राहणाऱ्या लोकांना १ डिसेंबर ते ५ डिसेंबर दरम्यान पाणीटंचाईचा सामना करावा लागू शकतो. 2024 पर्यंत मुंबई शहर, उपनगरे आणि ठाणे आणि भिवंडीच्या काही भागांतील पाणीपुरवठ्यात 10% कपात करण्याची घोषणा केली आहे. हा निर्णय
मुंबईला लागून असलेल्या ठाणे आणि भिवंडीमध्ये राहणाऱ्या लोकांना 1 डिसेंबर ते 2 डिसेंबर दरम्यान पाणीटंचाईचा सामना करावा लागू शकतो. (हेही वाचा - Eknath Shinde Health Update: एकनाथ शिंदे यांची प्रकृती खालावली, डॉक्टरांचे पथक घरी पोहोचले)
बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) नुसार, ही त्रुटी 30 नोव्हेंबर रोजी म्हणजेच आज उघडकीस आली. दुरुस्तीचे काम 1 डिसेंबरपासून सुरू होणार असून ते 5 डिसेंबरपर्यंत चालणार आहे.दुरुस्तीमुळे या तिन्ही शहरांच्या पाणीपुरवठय़ात तात्पुरती कपात होणार आहे.
पाहा पोस्ट -
🛠️बृहन्मुंबई महानगरपालिकेतर्फे पाणी पुरवठा करणाऱ्या पिसे येथील न्यूमॅटिक गेट सिस्टिममध्ये आज बिघाड झाला आहे. हे तांत्रिक दुरुस्तीचे काम ०१ डिसेंबर २०२४ ते दिनांक ०२ डिसेंबर २०२४ रोजी हाती घेण्यात येणार आहे. या तातडीच्या दुरुस्ती कामामुळे बृहन्मुंबई महानगरपालिकेतर्फे मुंबई शहर -…
— माझी Mumbai, आपली BMC (@mybmc) November 30, 2024
बीएमसीचे नागरिकांना विशेष आवाहन:
तीन शहरांमधील पाणीकपातीबाबत, नागरिकांनी बृहन्मुंबई महापालिका प्रशासनाला सहकार्य करावे आणि या काळात गरजेनुसार पाणी वापरावर नियंत्रण ठेवावे, असे आवाहन पालिकेने केले आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Nov 30, 2024 11:11 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

