Mumbai: ठाणे गुन्हे शाखेची मोठी कारवाई, 8 कोटी रुपयांच्या बनावट नोटा जप्त, दोघांना अटक

पालघर तालुक्यातील बोईसर (Boisar) भागातील बिल्डरकडून या नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत. क्लासिक बिल्डरचे मालक राजेंद्र राऊत आणि त्याचा सहकारी राम शर्मा यांच्याकडून आठ कोटी रुपयांच्या बाजारमूल्याच्या या 2000 रुपयांच्या बनावट नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत.

Mumbai: ठाणे गुन्हे शाखेची मोठी कारवाई, 8 कोटी रुपयांच्या बनावट नोटा जप्त, दोघांना अटक
Fake Note (PC- ANI)

ठाणे गुन्हे शाखेने (Thane Crime Branch) एक मोठी कारवाई केली आहे. ठाणे गुन्हे शाखेच्या युनिट 5 ने बनावट नोटांचा मोठा साठा जप्त (Fake Note Seize) केला आहे. या कारवाईत पोलिसांनी दोन हजार रुपयांच्या अनेक बनावट नोटा जप्त केल्या आहेत. जप्त केलेल्या एकूण बनावट नोटांची किंमत आठ कोटी रुपये आहे.

याप्रकरणी पोलिसांनी दोघांना अटक केली आहे. ज्या लोकांकडून या नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत ते पालघरचे (Palghar) रहिवासी आहेत. पालघर तालुक्यातील बोईसर (Boisar) भागातील बिल्डरकडून या नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत. क्लासिक बिल्डरचे मालक राजेंद्र राऊत आणि त्याचा सहकारी राम शर्मा यांच्याकडून आठ कोटी रुपयांच्या बाजारमूल्याच्या या 2000 रुपयांच्या बनावट नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत. हेही वाचा Mumbai: राज्यात आलेल्या अभ्यागतांसाठी अधिकाधिक खोल्या उपलब्ध करून देण्याचे सरकारचे हॉटेल्सच्या अधिकाऱ्यांना आवाहन

दोन्ही आरोपी पालघरचे रहिवासी आहेत. अन्य आरोपींचा पोलिस शोध घेत आहेत. नोटा छापण्याचे हे रॅकेट कुठपर्यंत पसरले आहे? याचा शोध घेण्याचा प्रयत्न पोलीस करत आहेत. या दोन आरोपींचा नोटा छापण्यात सहभागी असलेल्या संघटित गुन्हेगारी गटाशी संबंध आहे का, याचा शोध घेण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. बनावट नोटांच्या या व्यवसायाशी आंतरराष्ट्रीय रॅकेटचा संबंध आहे का, याचाही शोध पोलीस घेत आहेत.

पोलिसांच्या चौकशीत छापील बनावट नोटांपैकी किती नोटा बाजारात चालतात, हे जाणून घेण्याचाही प्रयत्न सुरू आहे. काही लोक दोन हजार रुपयांच्या बनावट नोटा बाजारात चालवण्याचा प्रयत्न करत असल्याची माहिती पोलिसांना मिळाली होती.  यानंतर ठाणे गुन्हे शाखेच्या युनिट 5 च्या पथकाने आरोपींना पकडण्याचा कट रचला.

त्यानंतर संधी साधून ठाणे गुन्हे शाखेच्या पथकाने दोघांना पकडले. चौकशी आणि चौकशीदरम्यान त्यांच्याकडून प्रत्येकी आठ कोटी रुपयांच्या बनावट नोटा पकडण्यात आल्या. हे दोघेही पालघर तालुक्यातील रहिवासी असून चौकशीत ते दिखाव्यासाठी बांधकाम, आत बनावट नोटा चालवण्याचा व्यवसाय करत असल्याचे निष्पन्न झाले.

(The above story first appeared on LatestLY on Nov 12, 2022 07:04 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).