'Re-Election' With Ballot Paper In Markadwadi: राष्ट्रवादी-सपा नेते उत्तम जानकर आणि इतर 88 विरुद्ध पोलिसांत गुन्हा दाखल; मरकडवाडी येथे बॅलेट पेपरद्वारे 'पुनर्निवडणूक' घेण्याचा केला होता प्रयत्न
पोलिसांनी सांगितले की, मंगळवारी सकाळी, 250 ते 300 लोक मरकडवाडी गावात पुन्हा निवडणूक मतदान घेण्याच्या उदेशाने जमले होते. मनाई आदेशांचे जाणीवपूर्वक उल्लंघन करून, त्यांनी इतरांना अनधिकृत मतदान प्रक्रियेत सहभागी होण्यासाठी प्रोत्साहित केले.
'Re-Election' With Ballot Paper In Markadwadi: सोलापूर जिल्ह्यातील मरकडवाडी (Markadwadi) गावातील आणि आसपासच्या भागातील लोकांनी बॅलेट पेपरचा वापर करून ‘पुनर्निवडणूक’ घेण्याचा प्रयत्न केल्यानंतर पोलिसांनी राष्ट्रवादीचे (एसपी) नेते उत्तम जानकर (Uttam Jankar) आणि इतर 88 विरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे, एका अधिकाऱ्याने याबाबत माहिती दिली. याआधी पोलिसांनी 200 हून अधिक जणांविरुद्ध प्रतिबंधात्मक आदेशांचे उल्लंघन केल्याप्रकरणी आणि ‘पुन्हा निवडणूक’ घेण्याचा प्रयत्न केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला होता. बुधवारी, नुकत्याच झालेल्या महाराष्ट्र निवडणुकीत माळशिरस विधानसभा मतदारसंघातून विजयी झालेल्या जानकर आणि इतरांवर भारतीय न्याय संहितेच्या इतर विभागांसह बेकायदेशीर विधानसभा आणि लोकसेवकाने जारी केलेल्या आदेशांचे उल्लंघन केल्याचा आरोप ठेवण्यात आला होता, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. मरकडवाडी गाव माळशिरस विधानसभा क्षेत्रात येते.
पोलिसांनी सांगितले की, मंगळवारी सकाळी, 250 ते 300 लोक मरकडवाडी गावात पुन्हा निवडणूक मतदान घेण्याच्या उदेशाने जमले होते. मनाई आदेशांचे जाणीवपूर्वक उल्लंघन करून, त्यांनी इतरांना अनधिकृत मतदान प्रक्रियेत सहभागी होण्यासाठी प्रोत्साहित केले. नुकत्याच झालेल्या राज्याच्या निवडणुकीत मरकडवाडी येथील मतदान केंद्रावरून ईव्हीएमद्वारे मोजण्यात आलेल्या मतांच्या संख्येबाबत गावकऱ्यांनी शंका उपस्थित केली होती.
त्यानंतर बॅलेट पेपरने ‘पुन्हा निवडणूक’ घेण्याची कल्पना मांडण्यात आली. मात्र, पोलिसांच्या हस्तक्षेपानंतर त्यांनी नमते घेत आपला ही कल्पना रद्द केली. जानकर यांनी भाजपच्या राम सातपुते यांचा 13 हजार 147 मतांनी पराभव केला होता. जानकर यांनी जागा जिंकली असली तरी, मरकडवाडीच्या रहिवाशांनी ईव्हीएमबद्दल शंका व्यक्त केली होती. या गावात आजवर शरद पवार गटाचे उत्तम जानकर यांना मोठे मताधिक्य मिळत आले होते. पण यावेळी गावात भाजप उमेदवार राम सातपुते यांना मताधिक्य मिळाल्याने जानकर गटाने स्वखर्चाने गावात बॅलेट पेपरवर मतदान घेण्याचा निर्णय घेतला होता. (हेही वाचा: Devendra Fadnavis: भाजप विधिमंडळ गटनेता पदी देवेंद्र फडणवीस यांची नियुक्ती; मुख्यमंत्री पदाचा मार्ग मोकळा)
सोलापूर जिल्हा प्रशासनाने ग्रामस्थांना बॅलेट पेपरवर ‘पुनर्मतदान’ घेण्यास परवानगी नाकारली होती आणि बेकायदेशीर सभांना बंदी घालणारे प्रतिबंधात्मक आदेश लागू केले होते. ग्रामस्थांनी मात्र मंगळवारी सकाळी ‘पुनर्मतदान’ करण्याची व्यवस्था करून मतदान साहित्य ठेवले. नंतर पोलिसांनी जानकर आणि गावकऱ्यांसोबत बैठका घेऊन त्यांना कायदेशीर प्रक्रिया समजावून सांगितली आणि गुन्हे दाखल करण्याचा इशारा दिला, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. पोलिसांच्या मध्यस्तीनंतर रहिवाशांनी रिपोल आयोजित करण्याची त्यांची योजना रद्द केली.
(The above story first appeared on LatestLY on Dec 05, 2024 04:49 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

