Mangesh Kudalkar Statement: मुख्यमंत्र्यांना आव्हान देण्याआधी त्यांनी माझ्याविरोधात निवडणूक लढवून दाखवावी, आमदार मंगेश कुडाळकर यांचे वक्तव्य
मी कुर्ल्यात राजीनामा देईन, त्यांनीही राजीनामा द्यावा आणि माझ्या विरोधात निवडणूक जिंकून सिद्ध केले पाहिजे, असे आमदार मंगेश कुडाळकर (Mangesh Kudalkar) यांनी एएनआय या वृत्तसंस्थेला सांगितले.
शिवसेनेचे (UBT) आमदार आदित्य ठाकरे (Aditya Thackeray) यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांच्याविरोधात निवडणूक लढवण्याचे असंवैधानिक आव्हान दिल्यावर शिवसेनेच्या शिंदे गटातील नेत्यांनी प्रतिक्रिया दिली आहे.
राज्य सरकारमधील आमदार आणि मंत्री यांनी आदित्य ठाकरेंना वेगळ्या मतदारसंघातून निवडणूक लढवण्याचे प्रतिआव्हान दिले. मला आदित्य ठाकरेंना सांगायचे आहे की आव्हाने देणे योग्य नाही. शिंदे सरकार उत्तरोत्तर काम करत आहे. मी त्याला आमच्यासोबत काम करण्याची विनंती करतो. मी कुर्ल्यात राजीनामा देईन, त्यांनीही राजीनामा द्यावा आणि माझ्या विरोधात निवडणूक जिंकून सिद्ध केले पाहिजे, असे आमदार मंगेश कुडाळकर (Mangesh Kudalkar) यांनी एएनआय या वृत्तसंस्थेला सांगितले. हेही वाचा AAP On BMC Budget: बीएमसीचा अर्थसंकल्प हा आम आदमीसाठी नसून कॉन्ट्रॅक्टर लॉबीसाठी आहे, प्रीती शर्मा मेनन यांची प्रतिक्रिया
राज्य सरकारमधील मंत्री दीपक केसरकर यांनी आदित्य ठाकरे यांची राजकीय परिपक्वता तपासली आणि ते म्हणाले की आव्हान देण्याची संस्कृती नाही. आदित्य ठाकरे अपरिपक्व असल्याची विधाने करत आहेत. वरळीतून तो जिंकला याची खात्री करण्यासाठी, त्याच्यासाठी कठोर परिश्रम करणाऱ्या दोन लोकांना एमएलसी बनवण्यात आले. आम्ही असेही म्हणू शकतो की त्यांनी वरळीतून राजीनामा द्यावा आणि ठाण्यातून निवडणूक लढवावी, परंतु आम्ही तसे करणार नाही कारण ते आमच्या संस्कृतीत नाही, त्यांनी ANI ला सांगितले.
Maharashtra | I want to tell Aaditya Thackeray that giving challenges is not okay. Shinde govt is working progressively. I request him to work with us. I’ll resign in Kurla, he also must resign & prove by winning elections against me: Mangesh Kudalkar, Balasahebachi Shiv Sena MLA pic.twitter.com/7fFrJ7892w
— ANI (@ANI) February 5, 2023
महाराष्ट्राच्या माजी मंत्र्याने मुख्यमंत्री शिंदे यांना आपल्या पदाचा राजीनामा देऊन आपली लोकप्रियता सिद्ध करण्यासाठी वरळी मतदारसंघातून निवडणूक लढवण्याचे आव्हान दिले. जर त्याला विश्वास असेल की तो अत्यंत लोकप्रिय आणि खूप मजबूत आहे आणि निवडणुकीला सामोरे जाण्याची हिंमत आहे, आणि त्याने पाहिजे, ते पुढे म्हणाले.
(The above story first appeared on LatestLY on Feb 05, 2023 06:00 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

