Prasad Pujari Assaulted Inside Jail: मुंबई मध्यवर्ती कारागृहात गँगस्टर प्रसाद पुजारीवर हल्ला; 7 कैद्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल
ही घटना तुरुंगातील प्रतिस्पर्धी गटांमधील संघर्षातून उद्भवली असावी. हा संघर्ष कशामुळे झाला हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही, परंतु तुरुंग अधिकाऱ्यांनी त्वरित प्रतिसाद दिला आणि परिस्थिती आणखी वाढण्यापूर्वी नियंत्रणात आणण्यात यश मिळवले.
Prasad Pujari Assaulted Inside Jail: कुख्यात गुंड प्रसाद विठ्ठल पुजारी (45) यांच्यावर 6 जुलै रोजी उच्च सुरक्षा असलेल्या मुंबई मध्यवर्ती कारागृहात हल्ला करण्यात आला. या घटनेने कैद्यांच्या सुरक्षिततेवर आणि तुरुंग व्यवस्थेतील अंतर्गत टोळीतील शत्रुत्वावर गंभीर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. तुरुंग अधिकारी रवींद्र अर्जुन टोंगे (39) यांनी दाखल केलेल्या तक्रारीनुसार, पुजारीसह कैद्यांमध्ये हिंसक वाद झाला. याप्रकरणी 7 जुलै रोजी एन.एम. जोशी मार्ग पोलिस ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला. दंगल आणि मारहाण केल्याबद्दल पुजारीसह सात कैद्यांवर भारतीय न्याय संहिता (बीएनएस) कायद्याच्या कलम 194 (2) अंतर्गत दंगल आणि मारहाणीचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
आरोपींची ओळख पटली असून त्यांची नावे इरफान रहीम खान, शोएब खान उर्फ भूरया, अयुब अनुमुद्दीन शेख, मुकेश सीताराम निषाद, लोकेंद्र उदयसिंग रावत, सिद्धेश संतोष भोसले, आणि प्रसाद विठ्ठल पुजारी अशी आहे. आरोपीच्या यादीत पुजारीचा समावेश असल्याने असे दिसून येते की हा वाद एकतर्फी हल्ला नसून दोन गटातील संघर्ष असू शकतो. पोलिस सध्या हल्ल्यामागील हेतू आणि घटनांचा अचूक क्रम तपासत आहेत. (हेही वाचा - नवी मुंबई मध्ये 16 वर्षीय मुलाला ओव्हर हेड वायरचा शॉक लागून मृत्यू; टपावरून ट्रेन कशी दिसते? च्या उत्सुकतेने घेतला जीव)
दरम्यान, ही घटना तुरुंगातील प्रतिस्पर्धी गटांमधील संघर्षातून उद्भवली असावी. हा संघर्ष कशामुळे झाला हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही, परंतु तुरुंग अधिकाऱ्यांनी त्वरित प्रतिसाद दिला आणि परिस्थिती आणखी वाढण्यापूर्वी नियंत्रणात आणण्यात यश मिळवले. या घटनेते कोणतीही मोठी दुखापत झाली नाही. सध्या पोलिस संघर्षाचे कारण तपासत आहेत. (हेही वाचा - दारूच्या नशेत एसटी बस चालकाने चालवली पंढरपूर अकोट बस; प्रवाशांचा जीव धोक्यात घालणार्या चालक वाहकावर होणार बडतर्फीची कारवाई)
कोण आहे प्रसाद पुजारी?
प्रसाद उर्फ सुभाष विठ्ठल पुजारी उर्फ सिद्धार्थ शेट्टी उर्फ सिद्धू उर्फ सिड उर्फ जॉनी, अंडरवर्ल्डशी कथित संबंध असलेला फरार गुंड, जो त्याच्या पत्नीसह 20 वर्षांपासून चीनमध्ये राहत होता. प्रसाद पुजारीला 2024 रोजी भारतातून हद्दपार करण्यात आले. पुजारीचा जन्म आणि वाढ विक्रोळी पूर्वेतील टागोर नगर येथे झाली. तो कुमार पिल्लई टोळीचा सदस्य होता. तसेच तो छोटा राजन टोळीसाठीही काम करत होता. त्यानंतर त्याने स्वतःची टोळी सुरू केली.