Asia Cup 2023: आशिया चषक संदर्भात झका अश्रफ यांचे धक्कादायक विधान, भारत - पाकिस्तान सामना होणार की नाही प्रश्न उपस्थित
पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे (PCB) प्रभारी अध्यक्ष नजम सेठी (Najam Sethi) यांनीही यावर आनंद व्यक्त केला होता. पण कदाचित हा आनंद फार काळ टिकला नाही, त्यानंतर जका अश्रफ (Zaka Ashraf) यांनी सेठीच्या जागी पीसीबी अध्यक्षपदाची जबाबदारी घेण्यास तयार असल्याच्या वक्तव्याने घबराट निर्माण झाली.
पाकिस्तानमध्ये होणाऱ्या या वर्षी आशिया चषक 2023 (Asia Cup 2023) वरून बराच काळ वाद सुरू होता. अलीकडेच आशियाई क्रिकेट परिषदेने (ACC) हायब्रीड मॉडेलवर सहमती दर्शविल्यानंतर हा वाद संपुष्टात आल्याचे दिसत होते. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे (PCB) प्रभारी अध्यक्ष नजम सेठी (Najam Sethi) यांनीही यावर आनंद व्यक्त केला होता. पण कदाचित हा आनंद फार काळ टिकला नाही, त्यानंतर जका अश्रफ (Zaka Ashraf) यांनी सेठीच्या जागी पीसीबी अध्यक्षपदाची जबाबदारी घेण्यास तयार असल्याच्या वक्तव्याने घबराट निर्माण झाली. वास्तविक, अशरफ यांनी हायब्रीड मॉडेलसारख्या प्रस्तावावर आपण खूश नसल्याचे स्पष्टपणे सांगितले होते. यानंतर पुन्हा एकदा आशिया चषक पाकिस्तानशिवाय होणार का, असा प्रश्न उपस्थित झाला आहे.
हायब्रीड मॉडेल पाकिस्तानसाठी फायदेशीर नाही
दरम्यान, झका अश्रफ यांचे आणखी एक विधान समोर आले आहे. माझ्या वैयक्तिक मतानुसार हायब्रीड मॉडेल पाकिस्तानसाठी फायदेशीर नाही आणि मलाही ते आवडले नाही, असे त्यांनी यापूर्वी म्हटले होते. यजमान या नात्याने पाकिस्तानने अधिक चांगले व्यवहार करायला हवे होते. संपूर्ण स्पर्धा पाकिस्तानात व्हायला हवी होती. बहुतांश सामने श्रीलंकेत होणार असून पाकिस्तानमध्ये केवळ चार सामने होणे देशाच्या हिताच्या दृष्टीने योग्य नाही. त्यांच्या या वक्तव्यानंतर काही तासांतच त्यांनी आता पलटी मारली आहे. त्याचे हे नवे विधान फक्त आशिया चषकाबाबत आले आहे. (हे देखील वाचा: India Beat Pakistan: सुनील छेत्रीच्या हॅट्ट्रिकच्या जोरावर भारताने पाकिस्तानचा 4-0 ने उडवला धुव्वा)
पाकिस्तानने मारली पलटी
पाकिस्तानच्या बाजूने पलटी मारत अश्रफ यांनी या निवेदनात म्हटले आहे की, आता निर्णय झाला आहे, आम्हाला त्यासोबत जावे लागेल. या निर्णयाच्या मार्गात मी कोणताही अडथळा आणणार नाही आणि हा निर्णय मागे घेणार नाही. माझ्या वचनबद्धतेचा आणि निर्णयाचा आदर करण्याशिवाय मी यात आणखी काही करू शकत नाही. पण मी हे स्पष्ट करू इच्छितो की, आगामी काळात आम्ही जो काही निर्णय घेऊ, तो देशाच्या हिताचाच असेल. म्हणजेच पाकिस्तान सरकारने काही अडथळे निर्माण केले तर 2023 मध्ये भारतात होणाऱ्या विश्वचषकाबाबत अडचण निर्माण होऊ शकते, हे त्यांच्या वक्तव्यावरून स्पष्ट होते.
आशिया चषक 31 ऑगस्टपासून होणार सुरू
आशिया चषक 2023 चे ठिकाण आणि वेळापत्रकाची अधिकृत घोषणा अद्याप व्हायची आहे. सध्या सुरू आणि समाप्ती तारखेची माहिती समोर आली. याशिवाय पहिले चार सामने पाकिस्तानमध्ये होणार होते ज्यात भारतीय संघ नव्हता. त्याच वेळी, श्रीलंकेत इतर सर्व सामने घेण्याचे प्रकरण देखील बाहेर आले. आशिया चषक 31 ऑगस्टपासून सुरू होणार असून त्याचा अंतिम सामना 17 सप्टेंबरला होणार आहे. स्थळाबाबत अंतिम निर्णय होणे बाकी आहे.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)