PM Modi's Letter to Suresh Raina: 'देश 2011 वर्ल्ड कपमधील आपले योगदान कधीही विसरणार नाही', पंतप्रधान नरेंद्र मोदींकडून सुरेश रैनाचे कौतुक; भारतीय फलंदाजाने मानले आभार

माजी भारतीय कर्णधार धोनीनंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी रैनालाही त्याच्या निवृत्तीच्या निर्णयानंतर कौतुक करत पत्र लिहिले. पंतप्रधानांनी रैनाला शुभेच्छा दिल्या आहेत. पीएम मोदी यांचे पत्र ट्विटरवरुन शेअर करुन रैनाने आपले आभार व्यक्त केले. धोनी आणि त्याचा साथीदार सुरेश रैनाने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती जाहीर केली.

सुरेश रैना आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (Photo Credit: Facebook/PTI)

PM Modi's Letter to Suresh Raina: संपूर्ण देश 15 ऑगस्ट रोजी, स्वतंत्रदिन साजरा करत असताना महेंद्र सिंह धोनी आणि त्याचा साथीदार सुरेश रैनाने (Suresh Raina) आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती जाहीर केली. टीम इंडियाच्या या दोन्ही महान खेळाडूंचा निर्णय चाहत्यांसाठी अनिश्चित ठरला. माजी भारतीय कर्णधार धोनीनंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी (PM Narendra Modi) रैनालाही त्याच्या निवृत्तीच्या निर्णयानंतर कौतुक करत पत्र लिहिले. पंतप्रधानांनी रैनाला शुभेच्छा दिल्या आहेत. पीएम मोदी यांचे पत्र ट्विटरवरुन शेअर करुन रैनाने आपले आभार व्यक्त केले. रैनाने लिहिले की, "जेव्हा आम्ही खेळतो तेव्हा आपले रक्त आणि घाम गाळतो. या देशातील लोकांना आणि देशाच्या पंतप्रधानांना आवडण्यापेक्षा यापेक्षा चांगले कौतुक कुठले नाही. शुभेच्छा दिल्याबद्दल पंतप्रधानांचे धन्यवाद. मी त्यांना कृतज्ञतेने स्वीकारतो." युएईत खेळल्या जाणार्‍या इंडियन प्रीमियर लीगच्या (Indian Premier League) आगामी आवृत्तीत आता महेंद्र सिंह धोनी आणि सुरेश रैना पुन्हा एकदा ऍक्शनमध्ये दिसणार आहेत. (PM Modi Writes a Letter To MS Dhoni: एमएस धोनीच्या भारतीय सैन्यावरील प्रेमाचे पंतप्रधान मोदींकडून भावनिक पत्रात कौतुक, निवृत्तीनंतर सेकंड इन्नीग्ससाठी दिल्या शुभेच्छा)

पंतप्रधान मोदींनी धोनीसाठी खास पत्र लिहिले त्याप्रमाणे त्यांनी रैनासाठीही केले. पत्राच्या एका परिच्छेदात लिहिले की, "पिढ्या तुम्हाला केवळ एक उत्तम फलंदाज म्हणूनच नव्हे तर परिस्थितीने मागणी केल्यावर कर्णधारासाठी उपयुक्त असा उपयुक्त गोलंदाज म्हणून देखील लक्षात ठेवेल. आपले फील्डिंग अनुकरणीय आणि प्रेरणादायक होते. अलीकडील आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील काही उत्तम कॅचचा आपला विशिष्ट प्रभाव आहे. मैदानावर सावधगिरी बाळगून आपण किती धावांची बचत केली हे मोजण्यास दिवस लागतील." पंतप्रधान मोदींनी लिहिले की आपण 15 ऑगस्ट रोजी घेतलेला निर्णय तुमच्या आयुष्यातील सर्वात कठीण निर्णयांपैकी एक असेल. ते म्हणाले की, मला तुमच्यासाठी सन्यास हा शब्द वापरायचा नाही, कारण आपण अद्याप खूपच तरुण आणि उत्साही आहात. क्रिकेट मैदानावरील तुमची कारकीर्द शानदार राहिली आहे.

पंतप्रधान मोदींनी 2011 वर्ल्ड कपमधील रैनाच्या खेळाचाही उल्लेख केला, विशेषतः अहमदाबादच्या मोटेरा स्टेडियममधील ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध क्वार्टरफायनल सामना. पंतप्रधान म्हणाले की त्या सामन्यातील त्याचा डाव भारताच्या विजयात महत्वाचा होता. दरम्यान, यापूर्वी पंतप्रधानांनी धोनीसाठी लिहिले होते की, "महेंद्रसिंग धोनी हे नाव केवळ त्याच्या क्रिकेट आकडेवारी किंवा विशिष्ट सामन्याद्वारे जिंकल्या जाणार्‍या भूमिकांमुळे लक्षात ठेवले जाणार नाही. फक्त एक खेळाडू म्हणून आपल्याकडे पाहणे हा अन्याय होईल. आपल्या प्रभावाचे मूल्यांकन करण्याचा योग्य मार्ग म्हणजे एक घटना आहे.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement