Rohit Shrma And Devendra Fadnavis (Photo Credit- X)

मुंबई: महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नुकतेच भारतीय क्रिकेटपटू रोहित शर्मा यांची त्यांच्या अधिकृत निवासस्थानी 'वर्षा' येथे भेट घेतली. ही भेट रोहित शर्माच्या कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीनंतर झाली, ज्यामध्ये फडणवीस यांनी त्यांच्या कसोटी कारकिर्दीतील उल्लेखनीय योगदानाबद्दल त्यांचे अभिनंदन केले आणि पुढील वाटचालीसाठी शुभेच्छा दिल्या. फडणवीस यांनी त्यांच्या अधिकृत X खात्यावरून या भेटीचे फोटो शेअर करत लिहिले, "वर्षा माझ्या अधिकृत निवासस्थानी भारतीय क्रिकेटपटू रोहित शर्माचे स्वागत करणे, त्यांना भेटणे आणि त्यांच्याशी संवाद साधणे खूप छान वाटले. कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतल्याबद्दल आणि त्यांच्या प्रवासाच्या पुढील टप्प्यात यश मिळावे यासाठी मी त्यांना शुभेच्छा दिल्या!

रोहित शर्माने 7 मे 2025 रोजी कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा केली. त्याच्या 11 वर्षांच्या कसोटी कारकिर्दीत त्याने 67 सामने खेळून 4,301 धावा केल्या, ज्यामध्ये 12 शतके आणि 18 अर्धशतके समाविष्ट आहेत.त्याचा सर्वोच्च स्कोअर 212 धावांचा आहे, जो त्याने 2019 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध केला होता. (हे देखील वाचा: Rohit Sharma and Virat Kohli: कसोटीतून निवृत्ती घेतल्यानंतर, 2025 मध्ये रोहित आणि विराट किती एकदिवसीय सामने खेळतील? संपूर्ण वेळापत्रक येथे पाहा)

कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीनंतर रोहित शर्मा आता केवळ एकदिवसीय सामन्यांमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व करणार आहे.सध्या तो आयपीएल 2025 मध्ये मुंबई इंडियन्स संघाचे प्रतिनिधित्व करत आहे. या भेटीच्या फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल झाल्यानंतर काही चाहत्यांनी रोहित शर्माच्या राजकारणात प्रवेशाबाबत अंदाज व्यक्त केले, मात्र यासंबंधी कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही