सोशल मीडियावर एक पोस्ट मोठ्या प्रमाणावर व्हायरल झाली असून, त्यात कॉकरोच जनता पार्टीचे (सीजेपी) संस्थापक अभिजीत दीपके यांची गर्लफ्रेंड ओडिशा स्थित कंटेंट क्रिएटर सुभाश्री साहू असल्याचा दावा करण्यात आला आहे. या पोस्टनुसार, साहू यांच्याकडे तब्बल 1500 कोटी रुपयांची संपत्ती असल्याचेही सांगण्यात आले. X सह इतर समाजमाध्यमांवर ही पोस्ट पसरल्यानंतर अनेक यूजर्सनी या दाव्याच्या सत्यतेबाबत प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
पोस्टमध्ये असेही म्हटले आहे की, लोकांना अभिजीत दीपके यांच्या कमाईबाबत उत्सुकता असली, तरी त्यांची गर्लफ्रेंड म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या सुभाश्री साहू यांच्याकडे किती मोठी संपत्ती आहे, याची कल्पना अनेकांना नाही. साहू या इन्स्टाग्रामवर सुमारे 12 लाख फॉलोअर्स असलेल्या ओडिशातील प्रसिद्ध इन्फ्लुएन्सर आहेत. Abhijeet Dipke on Dharmendra Pradhan Resignation: 'आपण करून दाखवलं' म्हणत अभिजीत दीपके यांचा जंतर मंतर वर जल्लोष (Watch Video).
फॅक्ट चेकमध्ये काय आढळले?
दाव्याची पडताळणी केली असता, अभिजीत दीपके आणि सुभाश्री साहू यांच्यात प्रेमसंबंध असल्याचा दावा करणारा कोणताही विश्वासार्ह पुरावा आढळलेला नाही. या दोघांपैकी कोणीही अशा नात्याची अधिकृतपणे पुष्टी केलेली नाही, आणि कोणत्याही विश्वसनीय माध्यम अहवालात किंवा अधिकृत निवेदनात या दाव्याला दुजोरा मिळालेला नाही.
सुभाश्री साहू यांच्याकडे 1500 कोटी रुपयांची संपत्ती असल्याच्या दाव्यालाही कोणताही अधिकृत आधार नाही. व्हायरल झालेल्या पोस्टमध्ये या आकड्याला पुष्टी देणारा कोणताही स्रोत, आर्थिक कागदपत्र किंवा विश्वासार्ह अहवाल दिलेला नाही.
सुभाश्री साहू या ओडिशातील एक लोकप्रिय आणि मोठा सोशल मीडिया फॉलोइंग असलेल्या कंटेंट क्रिएटर आहेत, हे खरे असले तरी, पोस्टमध्ये सांगितलेल्या इतक्या प्रचंड संपत्तीबाबत कोणतीही सार्वजनिक माहिती उपलब्ध नाही.
हा दावा दिशाभूल करणारा का आहे?
सोशल मीडियावर अनेकदा सार्वजनिकरित्या ज्ञात माहिती आणि बनावट वैयक्तिक किंवा आर्थिक दाव्यांची सरमिसळ करून पोस्ट पसरवल्या जातात. या प्रकरणातही सुभाश्री साहू या एक लोकप्रिय इन्फ्लुएन्सर आहेत, हा भाग वस्तुस्थिती असला तरी, त्यांच्या नात्यासंबंधीचा आणि संपत्तीसंबंधीचा दावा कोणत्याही पुराव्याविना केला गेला आहे.
एखाद्या व्यक्तीच्या वैयक्तिक आयुष्याबाबत किंवा आर्थिक स्थितीबाबत पुरावा नसताना अशा पोस्ट शेअर करण्यापूर्वी यूजर्सनी सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे.
निष्कर्ष
फॅक्ट चेकअंती हा दावा पूर्णतः खोटा असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. सुभाश्री साहू या अभिजीत दीपके यांची गर्लफ्रेंड असल्याचा किंवा त्यांच्याकडे 1500 कोटी रुपयांची संपत्ती असल्याचा कोणताही विश्वासार्ह पुरावा उपलब्ध नाही. व्हायरल झालेल्या या पोस्टमध्ये कोणत्याही दाव्याला पुष्टी देणारा पुरावा दिलेला नसल्याने, नागरिकांनी अशा माहितीवर विश्वास ठेवू नये असे आवाहन करण्यात येत आहे.