Gaurav Taneja, Pilot and Flying Beast Youtuber: एयर एशियाद्वारा बडतर्फ करण्यात आलेले पायलट गौरव तनेजा याने यूट्यूब चॅनेल फ्लाइंग बीस्टच्या माध्यमातून मांडली आपली बाजू; अनेक प्रश्न केले उपस्थित
संपूर्ण देशावर कोरोनाचे संकट असताना एअरलाइन्सच्या सुरक्षा उपायांवर त्यांच्या एका वैमानिकाने प्रश्न उपस्थित केल्यानंतर ट्विटरवर बॉयकोट एअर एशियाने (AirAsia) ट्रेंडची सुरुवात झाली आहे. एअर एशिया कंपनीचे वैमानिक, गौरव तनेजा यांनी सरकारने घेतलेल्या खबरदारीचा उपायांमधील त्रुटी लक्षात आणून दिल्या होत्या.
संपूर्ण देशावर कोरोनाचे संकट असताना एअरलाइन्सच्या सुरक्षा उपायांवर त्यांच्या एका वैमानिकाने प्रश्न उपस्थित केल्यानंतर ट्विटरवर बॉयकोट एअर एशियाने (AirAsia) ट्रेंडची सुरुवात झाली आहे. एअर एशिया कंपनीचे वैमानिक, गौरव तनेजा यांनी सरकारने घेतलेल्या खबरदारीचा उपायांमधील त्रुटी लक्षात आणून दिल्या होत्या. त्यानंतर गौरव तनेजा (Gaurav Taneja) यांना सेवेतून बडतर्फ करण्यात आले होते. याच पार्श्वभूमीवर गौरव तनेजा यांनी आपले यूट्यूब चॅनेलवर एक व्हिडिओ अपलोड केला आहे. या व्हिडिओच्या माध्यमातून गौरवर यांनी आपली बाजू मांडून अनेक प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
नुकताच युट्यूब चॅनेलवर अपलोड केलेल्या व्हिडिओत तनेजा म्हणाले, 22 मार्च रोजी त्यांनी विमाननियंत्रकाच्या नियमांनुसार सरकारने मान्य केलेल्या नियमांनुसार काही मान्यतेच्या कागदपत्रांवर सही करण्यास नकार दिला. यामुळे, उड्डाण 40 मिनिटांसाठी उशीरा झाले. माजी एअरएशिया पायलटने उच्च अधिकाऱ्याच्यासमवेत हा मुद्दा उपस्थित केला होता. जेव्हा त्याला कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही तेव्हा त्याने 24 मार्चपासून उड्डाण न करण्याचा निर्णय घेतला होता. त्यानंतर त्यांना एक नोटीस मिळाली होती. ज्यामध्ये एअरलाइन्सने असा दावा केला की त्याच्या निर्णयामुळे त्याला आर्थिक तोटा सहन करावा लागला. ते म्हणाले की त्यांनी चुकलेल्या गोष्टींचा तपशीलही दिला आहे, तथापि, एअरलाइन्सकडून काहीच प्रतिसाद मिळाला नाही. मे मध्ये, तनेजाने एक व्हिडिओ बनविला होता. ज्यात कोरोना विषाणूच्या संकटामुळे आपली नोकरी धोक्यात आहे, असा दावा त्यांनी केला होता. व्हिडिओ अपलोड झाल्यानंतर, एअरएशियाने त्याला यूट्यूबवरून क्लिप काढून टाकण्या संदर्भात आणखी एक सूचना पाठविली होती. मात्र, तनेजा यांनी व्हिडिओ काढण्यास नकार दिला होता. कोरोनाचे संकट फार काळ टिकून राहणार नाही, COVID19 वर मात करण्यासाठी लवकरच लस उपलब्ध होईल - नितीन गडकरी
व्हिडिओ-
दरम्यान, तनेजा यांनी आणखी एक व्हिडिओ अपलोड केला आहे. या व्हिडिओत ते म्हणाले आहेत की, एअर एशियाचा एकूण उड्डाणांमधून 98 टक्के फ्लॅप -3 लँडिंग करण्याचा अनिवार्य नियम आहे. एका फ्लॅप -3 लँडिंगमध्ये कंपनी 8-10 किलो इंधन वाचवू शकते. आपल्या 10 अंतिम उड्डाणांमध्ये 71 टक्के फ्लॅप -3 लँडिंग केले. त्यांच्या मते, तेथे काही एअरस्ट्रिप्स आहेत ज्यात पूर्ण फ्लॅप लँडिंग करणे आवश्यक आहे, असे ते म्हणाले आहेत.
देशात कोरोनाव्हायरसच्या उद्रेकामुळे 25 मार्च रोजी आंतरराष्ट्रीय आणि देशांतर्गत उड्डाणे बंद करण्यात आली होती. त्यानंतर 25 मे रोजी दोन महिन्यांनंतर देशांतर्गत उड्डाण सेवा पुन्हा सुरू करण्यात आल्या आहेत.
(The above story first appeared on LatestLY on Jun 15, 2020 05:40 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

