Cricketer Heart Attack: सुरतमध्ये क्रिकेट खेळत असताना अचानक हृदयविकाराच्या झटक्याने 32 वर्षीय खेळाडूचा झाला मृत्यू

सुरतमध्ये एका व्यावसायिक क्रिकेटरचा हृदयविकाराच्या झटक्याने मृत्यू झाला. सुरतच्या (Surat) ओलपाड तालुक्यातील नर्थन गावात रविवारी धाव घेत असताना क्रिकेटपटू निमेश अहिरच्या छातीत दुखू लागले आणि तो खाली पडला.

Representational Image (Photo- Wikimedia Commons)

विरोधी संघाविरुद्ध विजयासाठी 41 धावांची गरज होती. इतक्या धावा फक्त 18 चेंडूत करायच्या होत्या. त्याने ते केले आणि आपल्या संघाला विजय मिळवून दिला. पण नंतर तो जमिनीवर पडला आणि पुन्हा उठू शकला नाही. सुरतमध्ये एका व्यावसायिक क्रिकेटरचा हृदयविकाराच्या झटक्याने मृत्यू झाला. सुरतच्या (Surat) ओलपाड तालुक्यातील नर्थन गावात रविवारी धाव घेत असताना क्रिकेटपटू निमेश अहिरच्या छातीत दुखू लागले आणि तो खाली पडला. केएनव्हीएसएस एकता ग्रुपच्या वतीने या क्रिकेट स्पर्धेचे आयोजन करण्यात आले होते. या स्पर्धेत आठ संघांनी सहभाग घेतला होता.

क्रिकेटर निमेश अहिर क्रिकेट खेळत असताना अचानक जमिनीवर पडला. त्याला सुरत येथील युनायटेड ग्रीन हॉस्पिटलमध्ये आणण्यात आले. रुग्णालयात डॉक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले. निमेश 32 वर्षांचा होता. (हे देखील वाचा: आजपासून सुरु होणार लीजेंड्स लीग क्रिकेटचा थरार, जाणून घ्या वेळापत्रक आणि लाईव्ह स्ट्रीमिंगशी संबंधित प्रत्येक माहिती)

केएनव्हीएसएस एकता ग्रुपने सुरतमधील ओलपाड येथे क्रिकेट स्पर्धेचे आयोजन केले होते. शेवटचा सामना व्हुलेक आणि नॉर्दर्न व्हिलेज संघ यांच्यात झाला. प्रथम फलंदाजी करताना नॉर्दर्न व्हिलेजने 20 षटकांत 208 धावा केल्या. निमेश अहिरने 18 चेंडूत 41 धावा ठोकल्या. मात्र यानंतर अचानक त्यांच्या छातीत दुखू लागले आणि त्यांना श्वास घेण्यास त्रास होऊ लागला. आणि तो खाली पडला.

पोस्टमॉर्टम रिपोर्ट, क्रिकेटरचा मृत्यू हार्ट अटॅकने 

निमेश जमिनीवर कोसळताच टीमच्या सदस्यांनी त्याला घरी आणले. येथून त्यांना सुरतच्या युनायटेड ग्रीन हॉस्पिटलमध्ये नेण्यात आले. मात्र डॉक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले. नॉर्दर्न क्रिकेट संघाचा कर्णधार भाविक पटेल याने ही माहिती दिली आहे. पोलिसांनी निमेशचा मृतदेह पोस्टमॉर्टमसाठी नवीन सिव्हिल हॉस्पिटलमध्ये पाठवला. पोस्टमॉर्टमनंतर निमेशचा मृत्यू हृदयविकाराच्या झटक्याने झाल्याचे नवीन सिव्हिल हॉस्पिटलच्या मुख्य वैद्यकीय अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

कोविड कालावधीनंतर अशा घटनेत वाढ

मुख्य वैद्यकीय अधिकारी डॉ.डी.पी. निमेशला आधीच कुठला आजार होता का, हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न सुरू असल्याचे मंडळाने सांगितले. खेळाडूच्या या आकस्मिक मृत्यूने स्थानिक क्रिकेटमध्ये खळबळ उडाली आहे. कोविड कालावधीनंतर अशा घटना आता सामान्य झाल्या आहेत. खेळताना, नाचताना किंवा काम करताना तरुण अचानक खाली पडतात. या घटनांमुळे आरोग्याचा प्रश्न निर्माण झाला आहे.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement