पश्चिम रेल्वेवर 10/11 ऑक्टोबरच्या रात्री जम्बो ब्लॉक; मुंबई सेंट्रल ते माहीम दरम्यान काही लोकल सेवांना फटका

पश्चिम रेल्वे १०/११ ऑक्टोबरच्या रात्री मुंबई सेंट्रल आणि माहीम जंक्शन दरम्यान अप फास्ट आणि पाचव्या मार्गिकेवर जम्बो ब्लॉक घेणार आहे. ब्लॉक रात्री १२.२५ ते पहाटे ४.२५ पर्यंत चालेल आणि काही उपनगरीय गाड्यांवर परिणाम होईल.

Mumbai Local (फोटो सौजन्य - फेसबुक)

मुंबई लोकलच्या पश्चिम रेल्वे मार्गावर 10/11 ऑक्टोबर रोजी, म्हणजेच शनिवार-रविवारच्या मध्यरात्री, मुंबई सेंट्रल आणि माहीम जंक्शन दरम्यान जम्बो ब्लॉक घेणार आहे. हा ब्लॉक अप फास्ट आणि पाचव्या मार्गिकेवर असेल. या काळात काही उपनगरीय गाड्यांच्या सेवांवर परिणाम होणार असल्याचे रेल्वेने स्पष्ट केले आहे.

ब्लॉकचा तपशील

मुंबई मध्य विभागाचे विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक (पश्चिम रेल्वे) यांच्या अधिकृत एक्स खात्यावरील माहितीनुसार, ब्लॉकचा तपशील पुढीलप्रमाणे आहे.

ठिकाण: मुंबई सेंट्रल ते माहीम जंक्शन

मार्गिका: अप फास्ट आणि पाचवी मार्गिका

तारीख: १०/११ ऑक्टोबर २०२६ (शनिवार/रविवार) ची मध्यरात्र

वेळ: रात्री १२.२५ ते पहाटे ४.२५

प्रवाशांवर काय परिणाम

ब्लॉकच्या काळात काही उपनगरीय गाड्यांच्या सेवांवर परिणाम होणार आहे. कोणत्या गाड्या रद्द, अंशतः रद्द किंवा उशिराने धावणार, याची यादी स्थानक प्रमुखांच्या कार्यालयात उपलब्ध असेल. प्रवाशांनी प्रवास सुरू करण्यापूर्वी ही यादी तपासावी, असे आवाहन रेल्वेने केले आहे. गैरसोयीबद्दल रेल्वेने खेद व्यक्त केला आहे.

मध्यरात्री आणि पहाटेच्या वेळेत प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांनी, विशेषतः उशिरा कामावरून परतणाऱ्यांनी आणि लवकर प्रवास सुरू करणाऱ्यांनी, वेळापत्रकाची खात्री करून घ्यावी.

जम्बो ब्लॉक म्हणजे काय

रेल्वे मार्ग, सिग्नल यंत्रणा आणि ओव्हरहेड वायर यांच्या देखभाल आणि दुरुस्तीच्या कामांसाठी जम्बो ब्लॉक घेतला जातो. पश्चिम रेल्वे याला जम्बो ब्लॉक म्हणते, तर मध्य रेल्वे मेगा ब्लॉक म्हणते. गाड्यांची वर्दळ कमी असल्याने अशी कामे बहुतेक वेळा रात्री किंवा रविवारी केली जातात.

आणखी एक सूचना

पश्चिम रेल्वेच्या त्याच खात्यावरील आणखी एका पोस्टमध्ये, विरार-डहाणू रोड चौपदरीकरण प्रकल्पाशी संबंधित व्हीजीएन येथील इलेक्ट्रॉनिक इंटरलॉकिंगच्या कामामुळे अनेक रेल्वे सेवांवर परिणाम होणार असल्याचे म्हटले आहे. या कामाचा तपशील स्वतंत्रपणे तपासावा.

प्रवाशांनी काय करावे

प्रवासापूर्वी स्थानक प्रमुखांच्या कार्यालयातील बाधित गाड्यांची यादी पाहावी.

मध्यरात्रीनंतर आणि पहाटे प्रवास करायचा असल्यास अतिरिक्त वेळ राखून ठेवावा.

आवश्यक असल्यास पर्यायी वाहतुकीचा विचार करावा.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Share Now
Advertisement