Mumbai Online Fraud: मुंबईत निवृत्त बँक अधिकाऱ्याची 12.50 लाखांची ऑनलाइन फसवणूक, आरोपीवर गुन्हा दाखल
सायबर फसवणुकीच्या (Cyber fraud) एका प्रकरणात एका निवृत्त बँकर (Retired banker) असलेल्या एका 60 वर्षीय महिलेने 12.50 लाख रुपये गमावले. सायबर फसवणूक करणार्याने तिला 7.5 लाख रुपये बक्षीस रक्कम जिंकल्याचा विश्वास दिला. महिलेचा विश्वास संपादन केल्यानंतर अनोख्या पद्धतीने फसवणूक करण्यात आली, असे पोलिसांनी सांगितले.
सायबर फसवणुकीच्या (Cyber fraud) एका प्रकरणात एका निवृत्त बँकर (Retired banker) असलेल्या एका 60 वर्षीय महिलेने 12.50 लाख रुपये गमावले. सायबर फसवणूक करणार्याने तिला 7.5 लाख रुपये बक्षीस रक्कम जिंकल्याचा विश्वास दिला. महिलेचा विश्वास संपादन केल्यानंतर अनोख्या पद्धतीने फसवणूक करण्यात आली, असे पोलिसांनी सांगितले. महिलांची फसवणूक करण्यासाठी, फसवणूक करणाऱ्यांनी तिच्या पत्त्यावर स्क्रॅच कार्ड पाठवले होते. त्यासोबत तिने नापटोलची लॉटरी जिंकल्याचा दावा करणारे पत्रही पाठवले होते. त्यांनी एक नंबर देखील दिला ज्यामध्ये तिने संपर्क साधला आणि नंतर फसवणूक झाली. शुक्रवारी, मालाड पोलिसात (Malad Police) एफआयआर दाखल करण्यात आला आणि फसवणूक करणाऱ्यांवर भारतीय दंड संहितेच्या अनेक कलमांखाली आरोप ठेवण्यात आले.
फसवणूक करणाऱ्यांवर फसवणूक, विश्वासार्हतेचा गुन्हेगारी भंग आणि तोतयागिरी करून फसवणूक केल्याचा आरोप ठेवण्यात आला होता. एफआयआरनुसार ती मालाडची रहिवासी आहे. गेल्या वर्षी सेवानिवृत्त होण्यापूर्वी या महिलेने नवसारी येथील एका राष्ट्रीयीकृत बँकेची मुख्य व्यवस्थापक असल्याचा दावा केला होता. मालाड पोलिस स्टेशनमधील एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, 30 जून रोजी सुरुवातीला तिच्या कार्यालयाच्या पत्त्यावर एक पत्र पाठवण्यात आले. जे नंतर तिच्या घरी पाठवण्यात आले. हेही वाचा Maharashtra: नाशिक, धुळे, नंदुरबार येथील 31 ठिकाणी आयकर विभागाचे छापे, 240 कोटींची रोकड आणि मालमत्ता जप्त
त्यात Naaptol कंपनीचे स्क्रॅच कार्ड होते आणि ते स्क्रॅच केल्यावर तिला समजले की तिला त्यांच्या 12 व्या वर्धापन दिनानिमित्त 7.5 लाख रुपयांची लॉटरी लागली आहे. त्यानंतर महिलेने पत्रावर दिलेल्या फोन नंबरवर कॉल केला. तक्रारीनुसार, तिला नितीन कुमार सिंग नावाच्या व्यक्तीचा फोन आला ज्याने स्वत:ला Naaptol चा प्रतिनिधी असल्याचा दावा केला. सिंग यांनी दावा केला की महिलेने लॉटरी जिंकली आणि सेवा कर म्हणून 8,250 रुपयांची मागणी केली, जी तिने भरण्यास नकार दिला.
महिलेचा विश्वास संपादन करण्यासाठी एका आरोपीने व्हॉट्सअॅपवर त्याच्या पॅनकार्ड, आधार कार्डची प्रत पाठवली. त्यानंतर मिरवणुकीचे शुल्क, आयकर आणि इतर शुल्क भरण्याचे आमिष दाखवून 12.5 लाख रुपयांची फसवणूक करणार्यांनी या महिलेची फसवणूक केली, असे एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले.या महिलेला बक्षीस म्हणून सांगितलेले पैसे न मिळाल्याने तिने त्या पुरुषाला फोन केला पण प्रतिसाद मिळाला नाही आणि फोन बंद झाला. त्यानंतर फसवणूक करणाऱ्यांकडून तिची फसवणूक झाल्याचे तिच्या लक्षात आले.
(The above story first appeared on LatestLY on Dec 27, 2021 05:05 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

