नाशिक, 12 ऑक्टोबर 2026 ठळक बातम्या: मुख्यमंत्र्यांची भेट, पाणीटंचाई व भूजल प्रदूषण, कुंभमेळ्याची तयारी & दुष्काळग्रस्त शेतकरी

नाशिकमध्ये मुख्यमंत्र्यांनी पाणी संवर्धनावर भर दिला, तर दत्तनागरमध्ये भूजल प्रदूषणाची चिंता वाढली आहे. कुंभमेळ्याच्या तयारीचा आढावा, दुष्काळामुळे शेतकरी संकटात.

नाशिक, 12 ऑक्टोबर 2026 ठळक बातम्या: मुख्यमंत्र्यांची भेट, पाणीटंचाई व भूजल प्रदूषण, कुंभमेळ्याची तयारी & दुष्काळग्रस्त शेतकरी
Nashik News Update

Nashik: नाशिकमध्ये आज अनेक महत्त्वाच्या घडामोडींवर लक्ष केंद्रित झाले आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शहराला भेट देऊन पाणी संवर्धन आणि कुंभमेळ्याच्या तयारीचा आढावा घेतला. दुसरीकडे, दत्तनागर भागातील भूजल प्रदूषणाची गंभीर समस्या समोर आली असून, यामुळे नागरिकांच्या आरोग्याची चिंता वाढली आहे. यासह, दुष्काळ आणि वाहतूक सुरक्षेसारख्या आजच्या ठळक बातम्यांचा आढावा घेऊया.

प्रमुख बातम्या

मुख्यमंत्र्यांनी पाणी संवर्धन, कुंभमेळा तयारी आणि EV प्रकल्पावर दिले निर्देश

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी 11 ऑक्टोबर रोजी नाशिकला भेट दिली. यावेळी त्यांनी ग्रामपंचायतींना पाणी संवर्धनाचे आवाहन केले आणि महाराष्ट्राला दुष्काळमुक्त करण्यासाठी जलव्यवस्थापनाला प्राधान्य देण्याचे सांगितले. मुख्यमंत्र्यांनी आगामी सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या तयारीचाही आढावा घेतला आणि सुरू असलेल्या विकासकामांवर समाधान व्यक्त केले. नाशिकमधील उद्योजकांनी महिंद्रा अँड महिंद्राच्या प्रस्तावित इलेक्ट्रिक वाहन प्रकल्पासाठी 350 एकर जमीन अधिग्रहित करण्याच्या प्रक्रियेला गती देण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांच्या हस्तक्षेपाची मागणी केली.

दत्तनागरमध्ये भूजल प्रदूषणाची चिंताजनक पातळी, NMC कडून उपाययोजना

दत्तनागर आणि अंबड परिसरातील भूजलामध्ये कर्करोगाशी संबंधित हेक्साव्हॅलेंट क्रोमियमचे प्रमाण सुरक्षित मर्यादेपेक्षा 1,000 पट जास्त असल्याचे प्रयोगशाळेतील चाचण्यांमध्ये 11 ऑक्टोबर रोजी उघड झाले. यामुळे आगामी कुंभमेळ्यापूर्वी सार्वजनिक आरोग्याची मोठी चिंता निर्माण झाली आहे. नाशिक महानगरपालिकेने (NMC) या भागातील पाणीटंचाई आणि पिवळ्या, दूषित बोअरवेल पाण्याच्या तक्रारी दूर करण्यासाठी तात्पुरत्या आणि दीर्घकालीन उपाययोजना सुरू केल्या आहेत, ज्यात टँकरद्वारे पाणीपुरवठा वाढवणे आणि पाणी वितरणात बदल करणे यांचा समावेश आहे.

पर्यावरण आणि कृषी

नाशिकमध्ये 50 वर्षांतील सर्वात भीषण दुष्काळ, शेतकरी फळबागा वाचवण्यासाठी धडपडत

महाराष्ट्रातील नाशिक पट्ट्यातील शेतकरी गेल्या अनेक दशकांतील सर्वात भीषण दुष्काळाचा सामना करत आहेत. 12 ऑक्टोबर रोजीच्या वृत्तानुसार, विहिरी कोरड्या पडल्यामुळे फळबागा आणि द्राक्षांच्या वेली वाचवण्यासाठी त्यांना संघर्ष करावा लागत आहे. यामुळे पिकांचे मोठे नुकसान झाले असून, मौल्यवान बारमाही लागवड गमावण्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी 11 ऑक्टोबर रोजी शेतकऱ्यांना रब्बी पिकांची पेरणी करण्यापूर्वी पिण्याच्या पाण्यासाठी उपलब्ध साठा जपण्याचे आवाहन केले.

वाहतूक आणि सुरक्षा

नाशिकमध्ये दारू पिऊन वाहन चालवणाऱ्यांवर आरटीओची कठोर कारवाई, 40 जणांना शिक्षा

नाशिक प्रादेशिक परिवहन कार्यालय (RTO) आणि शहर वाहतूक पोलिसांनी 11 ऑक्टोबर रोजी दारू पिऊन वाहन चालवणाऱ्यांवर कारवाई तीव्र केली. या मोहिमेअंतर्गत, मोटार वाहन न्यायालयात सिद्ध झालेल्या खटल्यांमध्ये 40 वाहनचालकांना दोषी ठरवून शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. ही कारवाई शहरातील वाहतूक सुरक्षा वाढवण्यासाठी महत्त्वाची मानली जात आहे.

कसारा घाटात ट्रक उलटून जोडप्याचा 24 तासांहून अधिक काळानंतर मृतदेह आढळला

मुंबई-आग्रा महामार्गावरील कसारा घाटात 11 ऑक्टोबर रोजी एक कंटेनर ट्रक उलटून एका मोटारसायकलला चिरडले. या घटनेत एका जोडप्याचा मृत्यू झाला असून, त्यांचे मृतदेह 24 तासांहून अधिक काळानंतर ढिगाऱ्याखाली सापडले. या घटनेमुळे तीव्र उताराच्या आणि वर्दळीच्या मार्गावरील धोके पुन्हा एकदा अधोरेखित झाले आहेत.

हवामान आणि अंदाज

नाशिकमध्ये मुख्यतः निरभ्र आकाश, कमाल तापमान 33°C पर्यंत अपेक्षित

नाशिकमध्ये आज मुख्यतः निरभ्र आकाश राहण्याची शक्यता आहे. सद्यस्थितीत तापमान 29.8°C असून, दिवसा अंशतः ढगाळ वातावरण राहण्याची शक्यता आहे. कमाल तापमान 33°C आणि किमान तापमान 23°C पर्यंत पोहोचू शकते. नागरिकांनी दिवसा बाहेर पडताना पुरेसे पाणी पिऊन स्वतःला हायड्रेटेड ठेवावे.

Nashik Weather Live Tracker Map on Windy

नाशिक शहर आज पाणी संवर्धन, विकासाचे प्रकल्प आणि सार्वजनिक आरोग्याच्या आव्हानांनी वेढलेले आहे. मुख्यमंत्र्यांच्या निर्देशांनंतर पाणी व्यवस्थापन आणि औद्योगिक विकासाला गती मिळण्याची अपेक्षा आहे. त्याचबरोबर, भूजल प्रदूषणासारख्या गंभीर समस्यांवर तातडीने उपाययोजना करणे आवश्यक आहे, जेणेकरून शहराच्या भविष्यातील आरोग्याची आणि पर्यावरणाची काळजी घेतली जाईल.

(The above story first appeared on LatestLY on Oct 12, 2026 10:26 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).