Dadar Railway Station वरील नवीन Foot Over Bridge चे काम पूर्ण

मुंबई रेल विकास कॉर्पोरेशन (MRVC) नुसार, नवीन FOB प्लॅटफॉर्म 1, 2, 3, आणि 5 आणि विद्यमान पूर्व स्कायवॉक (Skywalk) वापरणाऱ्या प्रवाशांना लाभ देईल. नवीन FOB ची एकूण लांबी 58 मीटर आणि रुंदी 8 मीटर आहे.

foot over-bridge

मुंबईच्या पश्चिम रेल्वेच्या (Western Railway) दादर स्थानकाच्या (Dadar Railway Station) दक्षिणेकडील फूट ओव्हर ब्रिजचे (FOB) काम सोमवारी पूर्ण झाले. मुंबई रेल विकास कॉर्पोरेशन (MRVC) नुसार, नवीन FOB प्लॅटफॉर्म 1, 2, 3, आणि 5 आणि विद्यमान पूर्व स्कायवॉक (Skywalk) वापरणाऱ्या प्रवाशांना लाभ देईल. नवीन FOB ची एकूण लांबी 58 मीटर आणि रुंदी 8 मीटर आहे. पावसामुळे प्लॅटफॉर्म क्रमांक 4 साठी जिना बांधता आला नाही कारण पाया रनिंग ट्रॅकच्या जवळ आहे. पावसाळ्यानंतर जिन्याचे काम हाती घेतले जाईल आणि ते दोन महिन्यांत तयार होईल, MFVC ने सांगितले.

एकूण प्रकल्पाची किंमत अंदाजे 8 कोटी रुपये आहे. FOB बांधकाम काम डिसेंबर 2021 मध्ये सुरू करण्यात आले. दादर स्थानक हे मुंबई उपनगरीय रेल्वेचे सर्वाधिक गर्दीचे स्थानक मानले जाते. पश्चिम आणि मध्य रेल्वे मार्गाने जाऊ इच्छिणाऱ्या प्रवाशांसाठी हे बदलणारे स्थानक आहे.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement