Dombivli Abduction and Rape Case: डोंबिवली मधील 15 वर्षीय मुलीच्या अपहरण, बलात्कार आणि जबरदस्ती गर्भपात प्रकरणाची NCW कडून दखल; पोलीस महासंचालकांना 3 दिवसांत कारवाईचा अहवाल देण्याचे आदेश

अल्पवयीन मुलगी गर्भवती राहिली, तेव्हा राजपूत तिला गर्भपात करण्यासाठी मुस्कान शेखच्या एका महिलेच्या घरी घेऊन गेला. त्यानंतर तिला वेश्याव्यवसायात ढकलण्यात आले आणि त्यानंतर तिने काही सामाजिक कार्यकर्त्यांना तिच्यावर झालेला अत्याचार सांगितला, ज्यानंतर पोलिसांनी कारवाई केली.

Dombivli Abduction and Rape Case:  डोंबिवली मधील 15 वर्षीय मुलीच्या अपहरण, बलात्कार आणि जबरदस्ती गर्भपात प्रकरणाची NCW कडून दखल; पोलीस महासंचालकांना 3 दिवसांत कारवाईचा अहवाल देण्याचे आदेश
Photo Credit- X

डोंबिवली (Dombivli) मध्ये 15 वर्षीय मुलीला बंधक बनवून दोन महिने तिच्यावर बलात्कार करून तिला गर्भपात करायला लावणं आणि वेश्याव्यवसायामध्ये ढकलण्यात आल्याची एक धक्कादायक घटना काही दिवसांपूर्वी समोर आली होती. आता या प्रकरणामध्ये राष्ट्रीय महिला आयोगाने स्वतःहून दखल घेऊन त्या अल्पवयीन मुलीला न्याय मिळवून देण्यासाठी पुढाकार घेतला आहे. राष्ट्रीय महिला आयोगाच्या अध्यक्षा विजया रहाटकर यांनी पोलीस महासंचालकांना जलद आणि निष्पक्ष चौकशी करण्याचे निर्देश दिले आहेत. मुख्य आरोपीला तात्काळ अटक करणे आणि भारतीय न्याय संहिता, 2023, पॉक्सो कायदा आणि इतर लागू कायद्यांच्या संबंधित तरतुदींनुसार कठोर कारवाई करणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे. असे म्हटलं आहे. पीडित मुलीला आधार आणि पुनर्वसन सुनिश्चित करणे आवश्यक असल्याचं त्यांनी म्हटलं आहे त्यामुळे त्याचीही सोय करण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. या प्रकरणी तीन दिवसांच्या आत राष्ट्रीय महिला आयोगाला सविस्तर कारवाई अहवाल सादर करण्याच्या सूचना देखील त्यांनी दिल्या आहेत.

मीडीया रिपोर्ट्सनुसार, अल्पवयीन मुलगी डोंबिवलीमध्ये तिच्या आईसोबत आणि तिच्या बहिणीसोबत राहत होती. ती आरोपी आशुतोष राजपूतच्या संपर्कात आली, जो मसाले विक्रेता आहे. आरोपी अनेकदा मुलीच्या घरी येत असे. एके दिवशी, मुलगी दहावीची परीक्षा देऊन घराबाहेर पडल्यानंतर तिचा तिच्या आईशी वाद झाला. परिस्थितीचा फायदा घेत राजपूतने तिला त्याच्यासोबत येण्यास भाग पाडले.

जेव्हा ती अल्पवयीन मुलगी घरी परतली नाही, तेव्हा तिच्या काळजीत असलेल्या आईने तिला शोधण्याचा प्रयत्न केला. राजपूतने तिला सांगितले की तिला तिची मुलगी डोंबिवलीत कुठेतरी दिसली आहे आणि ती रागावली आहे आणि परत येणार नाही. त्याने तिला आश्वासन दिले की तो मुलीला घरी परत घेऊन येईल. मात्र दोन महिने उलटल्यानंतर तिच्या आईने पोलिसात तक्रार केली. नक्की वाचा: Molestation-Rape Cases in Mumbai: मुंबईत जानेवारीमध्ये दररोज विनयभंगाच्या 6 घटना, तर बलात्काराची एक घटना- Official Data .

डोंबिवलीच्या ग्रामीण भागातील एका घरात पोलिसांना ही अल्पवयीन मुलगी सापडली. तपासादरम्यान असे आढळून आले की, मुलीला दोन महिने एका खोलीत बंद करून ठेवण्यात आले होते आणि आरोपीने तिच्यावर वारंवार बलात्कार केला आणि तिला गर्भवती केले, असे पोलिसांनी सांगितले.

जेव्हा अल्पवयीन मुलगी गर्भवती राहिली, तेव्हा राजपूत तिला गर्भपात करण्यासाठी मुस्कान शेखच्या एका महिलेच्या घरी घेऊन गेला. त्यानंतर तिला वेश्याव्यवसायात ढकलण्यात आले आणि त्यानंतर तिने काही सामाजिक कार्यकर्त्यांना तिच्यावर झालेला अत्याचार सांगितला, ज्यानंतर पोलिसांनी कारवाई केली.

(The above story first appeared on LatestLY on Jun 03, 2025 12:39 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).