Devendra Fadnavis Criticizes State Government: महाविकास आघाडी सरकार पडल्याचे मुख्यमंत्र्यांनाही कळणार नाही, देवेंद्र फडणविसांची सरकारवर जहरी टीका

आम्हाला MVA सरकार पाडण्यात रस नाही, पण ते पाडले गेले आहे हे कळणारही नाही. ते पाडण्याची आमची हिंमत करण्याऐवजी मुख्यमंत्र्यांनी आधी ते योग्यरित्या चालवावे. त्यांनी आधी शेतकऱ्यांच्या हितासाठी काम करून त्यांना सामोरे जाण्याचे धाडस दाखवले पाहिजे.

Devendra Fadnavis Criticizes State Government: महाविकास आघाडी सरकार पडल्याचे मुख्यमंत्र्यांनाही कळणार नाही, देवेंद्र फडणविसांची सरकारवर जहरी टीका
Devendra Fadnavis | (Photo Credit: Twitter)

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (CM Uddhav Thackeray) यांनी भारतीय जनता पक्षावर (BJP) जोरदार टीका केली आहे. यानंतर हिंदुत्वाला नव-हिंदूच्या धमकीचा सामना करावा लागला आणि भाजपने महाराष्ट्र विकास आघाडी (MVA) युती सरकार पाडण्याचे धाडस केले, असे विरोधी पक्षनेते देवेंद्र फडणवीस (Devendra Fadnavis) यांनी टीका केली आहे. ते पुढे म्हणाले, सध्याचे सरकार राज्याने पाहिलेले सर्वात भ्रष्ट आहे. जेव्हा ते पाडले जाईल तेव्हा ठाकरे यांना कळणारही नाही. तुम्ही हे लक्षात ठेवले पाहिजे की हे राज्याच्या इतिहासातील सर्वात भ्रष्ट सरकार आहे. या सरकारचा एकच अजेंडा आहे, तो म्हणजे खंडणी. असे फडणवीस यांनी नागपुरात पत्रकारांना सांगितले.

मुख्यमंत्र्यांनी केंद्रावर केंद्रीय एजन्सीजचा गैरवापर केल्याचा आरोप केला. शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांना विचारले की ते पश्चिम बंगालच्या ज्याप्रकारे भाजप नेतृत्वाच्या हल्ल्याला सामोरे जाण्यास तयार आहेत का. बंगालमध्ये प्रचलित असलेला संघवाद आणि खंडणीचा धंदा महाराष्ट्रात यावा असे त्याला वाटते का? त्याला विरोधाभासी आवाजाने लोकांना लटकवून मारहाण करायची आहे का? कोलकाता एकेकाळी देशाची आर्थिक राजधानी होती. आम्ही महाराष्ट्राला दुसरे पश्चिम बंगाल होऊ देणार नाही, असे फडणवीस म्हणाले.

फडणवीस म्हणाले की, ठाकरे यांचे भाषण राजकीय निराशेच परिणाम होता. मुख्यमंत्र्यांनी निष्पाप वागणे बंद करण्याची वेळ आली आहे. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्र्यांनी आयकर विभागाच्या छाप्यांमुळे उघड होणाऱ्या भ्रष्टाचाराकडे लक्ष दिले पाहिजे. फडणवीस म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी केंद्रीय एजन्सींचा वापर किंवा त्यांच्या कामात कोणत्याही हस्तक्षेपाच्या कट्टर विरोधात होते. जर त्यांचा गैरवापर झाला असता तर एमव्हीएचे निम्मे सरकार जेलच्या मागे असेल, असे फडणवीस म्हणाले.

आम्हाला MVA सरकार पाडण्यात रस नाही, पण ते पाडले गेले आहे हे कळणारही नाही. ते पाडण्याची आमची हिंमत करण्याऐवजी मुख्यमंत्र्यांनी आधी ते योग्यरित्या चालवावे. त्यांनी आधी शेतकऱ्यांच्या हितासाठी काम करून त्यांना सामोरे जाण्याचे धाडस दाखवले पाहिजे. मला आश्चर्य वाटते की ते रात्री शांत झोप कसे घेऊ शकतात, जेव्हा त्याचे मंत्रिमंडळ दलालीमध्ये व्यस्त आहे, असे फडणवीस म्हणाले. हेही वाचा  Sharad Pawar on Modi Government: इंधन दरवाढ, यंत्रणांचा गैरवापर यांसह विविध मुद्द्यांवरुन शरद पवार यांची मोदी सरकारवर टीका

शुक्रवारी मुंबईतील दसरा मेळाव्यात आपल्या वार्षिक भाषणात ठाकरे यांनी भाजपवर निशाणा साधला होता. केंद्रावर राज्याच्या दैनंदिन व्यवहारात हस्तक्षेप केल्याचा आरोप केला होता. माझा विश्वास आहे की हिंदुत्व आता धोक्यात आहे. ज्यांनी हिंदुत्वाची शिडी वापरली आहे ते आता ब्रिटिशांच्या फूट आणि राज्याच्या धोरणाचा वापर करू शकतात, असे ठाकरे यांनी शुक्रवारी मुंबईतील वार्षिक दसरा मेळाव्यात आपल्या भाषणात सांगितले.

(The above story first appeared on LatestLY on Oct 16, 2021 08:40 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).