Mumbai Rain News: रात्रभर झालेल्या पावसामुळे अनेक भागांत पाणी साचले

मुंबई आणि उपनगरांमध्ये रात्रभर झालेल्या मुसळधार पावसामुळे अनेक सखल भागांत मोठ्या प्रमाणावर पाणी साचले आहे. यामुळे रस्ते वाहतूक आणि लोकल सेवांवर परिणाम झाला असून, हवामान विभागाने नागरिकांना सतर्कतेचा इशारा दिला आहे.

Mumbai Rain News: रात्रभर झालेल्या पावसामुळे अनेक भागांत पाणी साचले

मुंबई आणि परिसरात रात्रभर झालेल्या मुसळधार पावसामुळे अनेक सखल भागांत मोठ्या प्रमाणावर पाणी साचले आहे. सतत पडणाऱ्या पावसामुळे शहरातील मुख्य रस्ते आणि रेल्वे मार्गांवर पाणी आल्याने सकाळी कामावर जाणाऱ्या चाकरमान्यांना मोठ्या त्रासाला सामोरे जावे लागले. भारतीय हवामान विभागाने (IMD) मुंबई आणि आसपासच्या जिल्ह्यांसाठी ऑरेंज अलर्ट जारी केला असून पुढील काही तास मुसळधार पाऊस सुरू राहण्याची शक्यता वर्तवली आहे.

सखल भागांना पाण्याचा वेढा

मुंबईतील सखल भाग मानल्या जाणाऱ्या दादर, सायन, कुर्ला, वांद्रे आणि अंधेरी या भागांत गुडघाभर पाणी साचले आहे. अंधेरी सबवेमध्ये सुमारे दीड ते दोन फूट पाणी साचल्यामुळे खबरदारीचा उपाय म्हणून हा मार्ग वाहतुकीसाठी पूर्णपणे बंद करण्यात आला आहे. पालिका कर्मचाऱ्यांकडून पाण्याचा निचरा करण्यासाठी पंपांचा वापर केला जात आहे.

पूर्व आणि पश्चिम द्रुतगती मार्गावर (Express Highway) दृश्यमानता कमी झाल्यामुळे आणि रस्त्यांवर पाणी साचल्यामुळे वाहनांच्या लांबच लांब रांगा लागल्या होत्या. वांद्रे-कुर्ला कॉम्प्लेक्स (BKC) आणि वडाळा परिसरातील अंतर्गत रस्त्यांवरही पाणी साचल्याने वाहतूक अत्यंत संथ गतीने सुरू आहे.

हवामान विभागाचा इशारा आणि पार्श्वभूमी

जून महिन्यात पावसाने ओढ दिल्यानंतर जुलैच्या सुरुवातीला मान्सूनने मुंबईत जोर धरला आहे. गेल्या २४ तासांत मुंबई शहर आणि उपनगरांमध्ये १५० ते २०० मिलिमीटरपेक्षा जास्त पावसाची नोंद झाली आहे. या पावसामुळे मुंबईला पाणीपुरवठा करणाऱ्या सातही धरणांमधील पाणीसाठ्यात काही प्रमाणात वाढ झाली आहे, जी मुंबईकरांसाठी दिलासादायक बाब आहे.

हवामान शास्त्रज्ञांच्या मते, अरबी समुद्रात कमी दाबाचा पट्टा निर्माण झाल्यामुळे मुंबईच्या किनारपट्टीवर तीव्र पावसाचे ढग सक्रिय आहेत. दुपारच्या सुमारास समुद्रात मोठी भरती (High Tide) येण्याचा अंदाज असल्याने पालिकेने किनारपट्टीच्या भागातील नागरिकांना आणि मच्छिमारांना सतर्क राहण्याचे आवाहन केले आहे. तसेच, अत्यंत आवश्यक काम असल्याशिवाय नागरिकांनी घराबाहेर पडू नये, असा सल्ला प्रशासनाकडून देण्यात आला आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Jul 03, 2026 07:12 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).