उद्याचे हवामान: मुंबई, पुणे, नाशिक, नागपूर, कोल्हापूर आणि साताऱ्यात पाऊस पडणार का? पाहा IMD चा अंदाज
हवामान विभागाने 18 जून 2026 रोजी महाराष्ट्रातील हवामानाचा नवा अंदाज जारी केला आहे. विदर्भ आणि पश्चिम महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये विजांच्या कडकडाटासह वादळी पावसाची शक्यता आहे, तर मुंबईसह उत्तर महाराष्ट्रात उकाडा आणि उष्णतेची लाट कायम राहण्याचा अंदाज आहे.
महाराष्ट्रात मान्सून दाखल झालेला असला तरी त्याची गती काहीशी मंदावली आहे. भारतीय हवामान विभागाच्या (IMD) ताज्या अहवालानुसार, उद्या १८ जून २०२६ रोजी संपूर्ण राज्यात हवामानाची वेगवेगळी रूपे पाहायला मिळतील. प्रादेशिक हवामान बदलांमुळे दक्षिण महाराष्ट्र आणि विदर्भाच्या भागात पावसाचा जोर वाढण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली असून अनेक जिल्ह्यांसाठी यलो अलर्ट कायम ठेवण्यात आला आहे.
मुंबई उद्याचे हवामान आणि उपनगर (कोकण विभाग)
मुंबई, ठाणे आणि लगतच्या कोकण किनारपट्टीच्या भागात उद्या १८ जून रोजी प्रामुख्याने आकाश ढगाळ राहील. काही भागांमध्ये हलक्या ते मध्यम स्वरूपाच्या पावसाच्या सरी कोसळू शकतात. मात्र, मान्सून पूर्णपणे सक्रिय न झाल्यामुळे हवेतील आर्द्रता ९० टक्क्यांच्या वर राहण्याचा अंदाज आहे. यामुळे मुंबईकरांना उद्याही दिवसभर असह्य उकाडा आणि दमट वातावरणाचा सामना करावा लागेल.
पुणे उद्याचे हवामान (पश्चिम महाराष्ट्र)
पुणे आणि आसपासच्या परिसरामध्ये उद्या दुपारनंतर हवामानात वेगाने बदल होण्याची शक्यता आहे. सकाळी कोरडे आणि अंशतः ढगाळ वातावरण राहिल्यानंतर, दुपारनंतर किंवा संध्याकाळच्या वेळी विजांच्या कडकडाटासह आणि मेघगर्जनेसह मध्यम ते तीव्र स्वरूपाचा पाऊस पडू शकतो. घाटमाथ्याच्या परिसरात पावसाचा जोर अधिक राहण्याचा अंदाज असून पुणेकरांना उकाड्यापासून मोठा दिलासा मिळण्याची शक्यता आहे.
नाशिक उद्याचे हवामान (उत्तर महाराष्ट्र)
उत्तर महाराष्ट्रातील नाशिक जिल्ह्यामध्ये सध्या पावसाची प्रतीक्षा कायम आहे. उद्या १८ जून रोजी नाशिक आणि परिसरात कमाल तापमान ३८ ते ४० अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याचा अंदाज असून उष्णतेची लाट जाणवेल. स्थानिक पातळीवरील हवामान बदलांमुळे रात्रीच्या वेळी काही भागात तुरळक सरी पडू शकतात, परंतु दिवसा हवामान प्रामुख्याने कोरडे आणि उष्ण राहील.
नागपूर उद्याचे हवामान (विदर्भ)
विदर्भात मान्सूनपूर्व आणि मान्सूनच्या सुरुवातीच्या हालचाली वेग घेत आहेत. नागपूर आणि आसपासच्या जिल्ह्यांमध्ये उद्या १८ जून रोजी वादळी वाऱ्यासह पावसाची दाट शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. हवामान विभागाच्या अंदाजानुसार, ताशी ३० ते ४० किलोमीटर वेगाने वारे वाहू शकतात आणि विजांच्या कडकडाटासह जोरदार पाऊस पडू शकतो. नागरिकांनी विजा चमकत असताना सुरक्षित स्थळी आश्रय घेण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
कोल्हापूर उद्याचे हवामान (दक्षिण महाराष्ट्र)
कोल्हापूर आणि लगतच्या जिल्ह्यांमध्ये मान्सूनच्या पावसासाठी अनुकूल वातावरण तयार झाले आहे. उद्या या भागात दिवसभर ढगाळ वातावरण राहील. जिल्ह्याच्या काही भागांमध्ये, विशेषतः पश्चिम घाटाच्या लगतच्या गावांमध्ये मध्यम ते मुसळधार पावसाच्या सरी बरसण्याची शक्यता आहे. यामुळे दक्षिण महाराष्ट्रात शेतीच्या कामांना गती मिळण्याची चिन्हं आहेत.
सातारा उद्याचे हवामान (पश्चिम महाराष्ट्र - घाट परिसर)
सातारा जिल्ह्यात उद्या १८ जून रोजी हवामान संमिश्र स्वरूपाचे असेल. सातारा शहर आणि मैदानी भागात हलका ते मध्यम पाऊस पडेल, तर महाबळेश्वर, पाचगणी आणि संबंधित घाटमाथ्याच्या परिसरात पावसाचा जोर जास्त राहण्याचा अंदाज आहे. सखल भागात काही काळ पाणी साचण्याची शक्यता असून प्रवाशांना घाटातून प्रवास करताना काळजी घेण्याचा इशारा देण्यात आला आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Jun 17, 2026 02:33 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

