IMD Weather Forecast India: चक्रीवादळाचा परिणाम, विविध राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस; जाणून घ्या आयएमडीचा हवामान अंदाज

चक्रीवादळामुळे अनेक भारतीय राज्यांमध्ये अतिवृष्टीचा अंदाज IMD ने वर्तवला आहे. ईशान्य, दक्षिण, मध्य आणि पश्चिम भारतात येत्या काही दिवसांत गडगडाटी वादळे आणि सोसाट्याचा वारा येईल. तपशीलवार अद्ययावत हवामान अंदाज.

Weather | Representational Image | (Photo Credits: Pixabay)

Cyclonic Circulation India: भारतीय हवामान विभागाने (IMD) येत्या काही दिवसांत अनेक भारतीय राज्यांमध्ये मुसळधार ते अतिमुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवणारा व्यापक हवामान अंदाज (IMD Weather Forecas) वर्तवला आहे. वायव्य राजस्थान, वायव्य उत्तर प्रदेश आणि ईशान्य मध्य प्रदेशला प्रभावित करणाऱ्या चक्रीवादळ अभिसरणांमुळे हा इशारा (IMD Issues Rainfall Alert Across India) देण्यात आला आहे. देशभरामध्ये मान्सून (Monsoon 2025) पावसाचे आगमन झाले आहे. त्यामुळे देशभरातील विविध राज्यांमध्ये दमदार पाऊस कोसळत आहे. खास करुन महाराष्ट्रात. तपशीलवार अद्ययावत हवामान अंदाज घ्या जाणून.

ईशान्य भारत: हलका ते मध्यम पाऊस

पुढील सात दिवसांत ईशान्येकडील प्रदेशातील बहुतेक भागात हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. आयएमडीने 10 ते 13 जून दरम्यान अरुणाचल प्रदेश, आसाम आणि मेघालयात काही ठिकाणी मुसळधार पावसाचा इशारा दिला आहे. 7 जून रोजी नागालँड, मणिपूर, मिझोरम आणि त्रिपुरामध्येही असाच पाऊस पडण्याची शक्यता आहे, तर 11 ते 13 जून दरम्यान आणखी एकदा मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. (हेही वाचा, Hinjewadi Rains: पुणे येथील आयटी हब बनले लटांचा तलाव; हिंजवडीतील रस्त्यांवर साचले पाणी, वाहतूक विस्कळीत)

दक्षिण भारत: किनारी भागातही तुरळक पाऊस

पुढील आठवड्यात केरळ, माहे आणि कर्नाटकच्या किनारी भागात हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. 7 ते 10 जून दरम्यान आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, रायलसीमा आणि कर्नाटकच्या किनारी भागातही तुरळक  पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. या सरींमुळे 30-40 किमी/ताशी वेगाने वादळे, विजांचा कडकडाट आणि वादळी वारे येऊ शकतात.

तामिळनाडू, पुडुचेरी, कराईकल, केरळ आणि माहे येथे 10 ते 13 जून दरम्यान मुसळधार पावसाचा अंदाज आहे. 13 जून रोजी केरळ आणि माहे येथे अतिमुसळधार पावसाची शक्यता आहे, तर 12 आणि 13 जून रोजी कर्नाटकात मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. (हेही वाचा, Mumbai Rain Update: मुंबईला पुढील 24 तासांसाठी यलो इशारा जारी; आकाश अंशतः ढगाळ राहून मध्यम पाऊस, गडगडाटी वादळाची शक्यता)

पूर्व आणि मध्य भारत: हलका ते मध्यम पाऊस

उप-हिमालयीन पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीममध्ये पुढील सात दिवसांत हलका ते मध्यम पाऊस पडेल. बंगालमध्ये, आयएमडीचे शास्त्रज्ञ सौरीश बंदोपाध्याय यांनी सांगितले की कोलकातासह दक्षिण बंगालमध्ये तापमान 2-3 अंश सेल्सिअसने वाढून 35-36 अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता आहे. 11 जूननंतर अधूनमधून पाऊस पडण्याची शक्यता आहे, जरी आर्द्रतेमुळे होणारी अस्वस्थता कायम राहण्याची शक्यता आहे.

मध्य प्रदेशात 7 आणि 8 जून रोजी आणि 7 ते 9 जून दरम्यान विदर्भात एक दोन ठिकाणी पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. छत्तीसगड, ओडिशा आणि अंदमान आणि निकोबार बेटांवर 7 ते 11जून दरम्यान हलक्या ते मध्यम पावसाची शक्यता आहे.

बिहारमध्ये 9 ते 13 जून दरम्यान पाऊस पडू शकतो, तर झारखंडमध्ये 10 आणि 11 जून रोजी पाऊस पडू शकतो. अंदमान आणि निकोबार बेटांवर 7 आणि 8 जून रोजी एक दोन ठिकाणी मुसळधार पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे.

वायव्य भारत: वादळी वारे

पश्चिम भारत: विजांच्या कडकडाटासह हलका ते मध्यम पाऊस

कोकण आणि गोव्यात 7 आणि 8 जून रोजी विजांच्या कडकडाटासह हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यातही 7 ते 11 जून दरम्यान पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. आयएमडीच्या शास्त्रज्ञ सुषमा नायर यांनी स्पष्ट केले की, मुंबईमध्ये अलिकडेच तीव्र पण अल्पकालीन मुसळधार पावसासाठी रेड अलर्ट जारी करण्यात आला होता, जो आता कमी होत आहे.

मध्य महाराष्ट्रात 7,12 आणि 13 जून रोजी तुरळक मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. कोकण आणि गोव्यातही 12 आणि 13 जून रोजी मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

दरम्यान, सध्याच्या चक्रीवादळांमुळे संपूर्ण भारतात मोठ्या प्रमाणात पावसाचा अंदाज असल्याने, आयएमडीने रहिवाशांना सतर्क राहण्याचा आणि प्रादेशिक हवामान सल्ल्यांचे पालन करण्याचा सल्ला दिला आहे. मान्सून तीव्र होत असल्याचे दिसून येत आहे आणि अडथळे कमी करण्यासाठी तयारी महत्त्वाची ठरेल.

(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement