Navneet Rana: खासदार नवनीत राणा आज दिल्लीत, अमित शहा आणि लोकसभा अध्यक्षांची घेणार भेट

महाराष्ट्रातील उद्धव (Uddhav Thackeray) सरकारविरोधात तक्रार करणार असल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. यासोबतच पोलीस कोठडीत त्यांच्यासोबत झालेल्या गैरवर्तनाची तक्रारही करता येईल. माहितीसाठी सांगतो की, काल राणा दाम्पत्याने भाजप नेते राम कदम (Ram Kadam) यांचीही भेट घेतली होती.

Navneet Kaur Rana (Photo Credit: ANI)

रुग्णालयातून डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर अमरावतीचे अपक्ष खासदार नवनीत राणा (Navneet Rana) आज दिल्लीत (Delhi) येत आहेत. त्या मुंबईहून (Mumbai) सकाळी 11.55 वाजता दिल्लीला रवाना होणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. येथे त्या गृहमंत्री अमित शहा (Amit Shah) आणि लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला (Om Birla) यांची भेट घेणार आहेत. याठिकाणी त्या महाराष्ट्रातील उद्धव (Uddhav Thackeray) सरकारविरोधात तक्रार करणार असल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. यासोबतच पोलीस कोठडीत त्यांच्यासोबत झालेल्या गैरवर्तनाची तक्रारही करता येईल. माहितीसाठी सांगतो की, काल राणा दाम्पत्याने भाजप नेते राम कदम (Ram Kadam) यांचीही भेट घेतली होती. तुरुंगातून बाहेर आल्यानंतर त्यांनी गृहमंत्र्यांशी केलेल्या भेटीचे अनेक राजकीय अर्थ काढले जात आहेत.

नवनीत राणा आणि त्यांचे पती रवी राणा यांनी राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या घराबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याची घोषणा केल्यानंतर त्यांना देशद्रोहाच्या आरोपाखाली तुरुंगात टाकण्यात आले. मात्र, मुंबई सत्र न्यायालयाने त्यांना जामीन मंजूर केला, त्यानंतर त्यांची प्रकृती खालावली आणि त्यांना रुग्णालयात दाखल करावे लागले.

उद्धव ठाकरेंवर सत्तेचा गैरवापर केल्याचा आरोप

रुग्णालयातून बाहेर पडताना त्यांनी पुन्हा एकदा राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यावर हल्लाबोल करत आपला लढा सुरूच ठेवणार असल्याचे सांगितले. उद्धव ठाकरेंवर सत्तेचा गैरवापर केल्याचा आरोप करत, त्यांच्या विरोधात निवडणूक लढवण्याची हिंमत आहे का ते दाखवा, असे आव्हानही त्यांनी दिले. महाराष्ट्र सरकार त्यांना कशाची शिक्षा देत आहे, असे ते म्हणाले. हनुमान चालीसा वाचणे आणि देवाचे नाव घेणे गुन्हा असेल तर 14 दिवस काय 14 वर्ष तुरुंगात राहायला तयार आहे. (हे देखील वाचा: Raj Thackeray: अयोद्धेमध्ये मनसे-शिवसेना पोस्टर वॉर, ‘असली आ रहा है, नकली से सावधान’)

हातात हनुमान चालीसा घेऊन  नवनीत राणा रुग्णालयातून बाहेर

तत्पूर्वी, नवनीत राणा यांना रुग्णालयातून डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर समर्थकांनी हनुमानजींची मूर्ती अर्पण करून त्यांचे स्वागत केले. यासोबतच नवनीत राणा यांचे कपाळावर टिळक घालून व शाल नेसून स्वागत करण्यात आले. नवनीत राणा हातात हनुमान चालीसा घेऊन बाहेर पडल्या. तुरुंगातून एखाद्या महिलेचा आवाज आपण दाबू शकतो, असे वाटत असेल तर देवाच्या नावाने लढा सुरू आहे आणि मी तो सुरूच ठेवणार असल्याचे त्या म्हणाल्या.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement