Chinese Smartphone: 12,000 रुपयांपेक्षा कमी किंमतीच्या चायनीज स्मार्टफोन्सवर बंदी घालण्याची सरकारची कोणतीही योजना नाही, अहवालातून आले समोर

सरकार रु. 12000 पेक्षा कमी चायनीज स्मार्टफोनवर बंदी घालण्याचा विचार करत असल्याच्या अनेक मीडिया रिपोर्ट्सनंतर हा विकास झाला आहे.

smartphone (Photo Credit : Pixabay)

CNBC TV18 ने सूत्रांच्या हवाल्याने वृत्त दिले आहे की, सरकारने सोमवारी 12,000 रुपयांपेक्षा कमी किंमतीच्या चायनीज स्मार्टफोनवर (Chinese smartphone) बंदी घालण्याच्या विचारासंबंधीच्या वृत्ताचे खंडन केले. सरकार रु. 12000 पेक्षा कमी चायनीज स्मार्टफोनवर बंदी घालण्याचा विचार करत असल्याच्या अनेक मीडिया रिपोर्ट्सनंतर हा विकास झाला आहे.

एका सरकारी अधिकाऱ्याने CNBC TV18 ला सांगितले की, भारतीय ब्रँड्ससाठी जागा सुनिश्चित करण्याच्या दिशेने काम करेल. तथापि, अधिकार्‍याने सांगितले की, अनुचित व्यापार पद्धतींमुळे भारतीय ब्रँड्सची गर्दी होत आहे असे वाटेल तिथे सरकार हस्तक्षेप करेल, सरकारचा दृष्टीकोन मजबूत आणि नाविन्यपूर्ण इलेक्ट्रॉनिक्स क्षेत्राचा आहे, ज्यामध्ये भारतीय ब्रँडसाठी जागा आहे. हेही वाचा Meta and Jio Collaboration: आता Whatsapp वरून होणार Online Shopping; ग्राहक 'या' नंबरवर मेसेज करून देऊ शकतील ऑर्डर

दरम्यान, गेल्या काही महिन्यांत, सरकारने Xiaomi, Vivo आणि Oppo सारख्या अनेक चीनी स्मार्टफोन उत्पादकांवर छाननी कडक केली आहे. सरकारने या स्मार्टफोन उत्पादकांवर मनी लाँड्रिंग कारवायांमध्ये सहभाग असल्याचा आरोप केला आहे. चिनी स्मार्टफोन उत्पादकांचा भारतात 75 टक्के मार्केट शेअर आहे.  काउंटरपॉईंटच्या अहवालानुसार, देशांतर्गत बाजारात एप्रिल ते जून या तिमाहीत 12,000 रुपयांपेक्षा कमी किंमतीच्या चायनीज स्मार्टफोनची विक्री एक तृतीयांश होती.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement