BCCI National Selection Panel: मनिंदर सिंह, चेतन शर्मा यांनी राष्ट्रीय निवड समितीच्या पदासाठी केला अर्ज; अजित आगरकरही मैदानात उतरण्याची शक्यता
बीसीसीआयच्या नव्या स्वरूपातील राष्ट्रीय निवड समितीला आता त्यांच्या प्रोफाइलमध्ये नवीन प्रोत्साहन मिळेल असे दिसत आहे कारण मनिंदर सिंह आणि शिव सुंदर दास यासारख्या नामांकित माजी खेळाडूंनी आपापल्या झोनमधून रिक्त पदांसाठी अर्ज केले आहेत. तथापि, निवड समितीच्या पदासाठी पुन्हा अर्ज करण्याचा निर्णय घेतल्याने अजित आगरकर अध्यक्षपदासाठी आघाडीचे दावेदार ठरू शकतात.
बीसीसीआयच्या (BCCI) नव्या स्वरूपातील राष्ट्रीय निवड समितीला आता त्यांच्या प्रोफाइलमध्ये नवीन प्रोत्साहन मिळेल असे दिसत आहे कारण मनिंदर सिंह (Maninder Singh) आणि शिव सुंदर दास (Shiv Sundar Das) यासारख्या नामांकित माजी खेळाडूंनी आपापल्या झोनमधून रिक्त पदांसाठी अर्ज केले आहेत. तथापि, निवड समितीच्या पदासाठी पुन्हा अर्ज करण्याचा निर्णय घेतल्याने अजित आगरकर (Ajit Agarkar) अध्यक्षपदासाठी आघाडीचे दावेदार ठरू शकतात. आगरकर यांच्याशी टिप्पणीसाठी संपर्क होऊ शकला नाही, परंतु ते मैदानात उतरू शकतात असे कळले आहे आणि सर्वोच्च पदासाठी त्यांचे क्रेडेंशियल्स आणि विशाल आंतरराष्ट्रीय अनुभवाचा विचार करून त्यांच्याकडे दुर्लक्ष करणे कठीण होईल. आगरकरने तीन वनडे वर्ल्ड कप आणि 2007 मध्ये टी-20 वर्ल्ड कप स्पर्धेत सहभाग घेतला आहे. दरम्यान, बीसीसीआयने अधिकृतपणे विभागीय व्यवस्थेपासून मुक्तता मिळविली असली तरी एकाच विभागातील दोन जणांना निवड समितीत ठेवण्याची शक्यता फारच कमी आहे.
1987 वर्ल्ड कप स्पर्धेत भारतासाठी पहिली हॅटट्रिक घेणारे चेतन शर्मा यांनी PTI शी बोलताना पदासाठी अर्ज केल्याची कबुली दिली. ते म्हणाले, “हो, मी निवडकर्ता पदासाठी अर्ज केला आहे. पॅनेलचा सामान्य सदस्य म्हणून मला हरकत नाही. भारतीय क्रिकेटला सेवा देणे हे माझे मुख्य उद्दीष्ट आहे. सुनील गावस्कर, कपिल देव, दिलीप वेगसरकर या दिग्गजांकडून मी बरेच काही शिकलो आहे.” उत्तर झोनमधून अर्ज करणारे आणखी एक मोठे नाव म्हणजे डावखुरा फिरकीपटू मनिंदर सिंह. एक मनोरंजक निवड ईस्ट झोनची असेल जिथे बरेच आंतरराष्ट्रीय खेळाडू शोधणे नेहमीच कठीण असते. पूर्व विभागातील दास हे स्पष्ट आघाडीचे स्पर्धक आहेत, पण जुनिअर-पॅनेलमध्ये आधीपासून असलेले त्यांचे सहकारी व भारताचे माजी वेगवान गोलंदाज देबाशीश मोहंतीसह बीसीसीआय जुनिअर व वरिष्ठ निवड समितीत ओडिशामधील दोन लोकांची निवड करणे अशक्य दिसत आहे.
बंगालचा माजी वेगवान गोलंदाज आणि सध्या राज्य संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक रणदेव बोस एक अतिशय मनोरंजक उमेदवार आहेत. 2007 मध्ये इंग्लंडमध्ये कसोटी मालिका जिंकणार्या भारतीय संघाचे रणजीब सदस्य होते. त्यांनी 91 प्रथम श्रेणी सामने आणि 82 लिस्ट ए क्रिकेट खेळले आहेत. बंगालसाठी आकाश दीप, ईशान पोरेल आणि मुकेश कुमार असे वेगवान गोलंदाज बोस यांनी तयार केले आहेत. तथापि जेव्हा दास विरूद्ध बोसचा विचार केला तर साहजिकच हा माजी सलामीवीर पहिली निवड म्हणून समोर येऊ शकतात.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)