ICC ODI World Cup 2023: आयसीसीची मोठी घोषणा, एकदिवसीय विश्वचषक पात्रता सामन्यांमध्ये 'या' तंत्रज्ञानाचा वापर केला जाणार नाही

आयसीसीने एकदिवसीय विश्वचषकाच्या पात्रता सामन्यांमध्ये डीआरएस प्रणाली लागू केली जाणार नाही, म्हणजे पंचांनी दिलेला निर्णय अंतिम निर्णय मानला जाईल, असे जाहीर केले आहे. हेच सामने विश्वचषकाचे अंतिम संघ ठरवतील.

ODI World Cup 2023 (Photo Credit - Twitter)

या वर्षाच्या शेवटी एकदिवसीय विश्वचषक (ODI World Cup 2023) भारतात होणार आहे. पण स्पर्धा सुरू होण्यापूर्वी जून-जुलैमध्ये झिम्बाब्वेमध्ये एकदिवसीय विश्वचषक पात्रता सामने होणार आहेत. पण या सामन्यांसाठी आयसीसीने (ICC) मोठी घोषणा केली आहे. जे गोलंदाज आणि फलंदाजांसाठी महत्त्वाचे ठरू शकते. आयसीसीने एकदिवसीय विश्वचषकाच्या पात्रता सामन्यांमध्ये डीआरएस प्रणाली लागू केली जाणार नाही, म्हणजे पंचांनी दिलेला निर्णय अंतिम निर्णय मानला जाईल, असे जाहीर केले आहे. हेच सामने विश्वचषकाचे अंतिम संघ ठरवतील.

रन आऊटसाठी डीआरएस प्रणाली लागू

मात्र, रन आऊटसाठी डीआरएस प्रणाली लागू असेल. ICC ने ESPNcricinfo ला पुष्टी केली आहे की रनआउटवर लक्ष ठेवण्यासाठी तिसरा पंच असेल. रन आऊट झाला की नाही हे कोण पाहणार. सर्व सामन्यांमध्ये मैदानावरील पंच व्यतिरिक्त फक्त एकच पंच असेल, सर्व खेळांसाठी तिसरा पंच उपलब्ध असेल, परंतु अल्ट्राएज किंवा बॉल-ट्रॅकिंग सारखे कोणतेही पुनरावलोकन उपकरणे नाहीत. म्हणजे पंचाचा निर्णय सार्वत्रिक असेल. (हे देखील वाचा: IPL 2023 KKR vs RCB: कोलकाता नाईट रायडर्स आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू यांच्यात आज होणार रोमांचक सामना, सर्वांच्या नजरा 'या' दिग्गज खेळाडूंवर)

जून-जुलैमध्ये होतील सामने

एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेचे पात्रता सामने 18 जून ते 9 जुलै या कालावधीत होणार आहेत. यावेळी 10 संघ स्पर्धेत खेळणार आहेत. त्यापैकी 8 संघांनी थेट प्रवेश घेतला आहे. तर उर्वरित दोन संघ पात्रता लढतींद्वारे प्रवेश करतील. हे सर्व सामने झिम्बाब्वेमध्ये होणार आहेत.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement