Abhishek Sharma Breaks Yuvraj Singh's Record: अभिषेक शर्माने 8 षटकार मारून केली मोठी कामगिरी, 'गुरु' युवराज सिंगचा 18 वर्ष जुना विक्रम मोडला
IND vs ENG 1st T20I 2025: अभिषेक शर्माच्या 79 धावांच्या जलद खेळीच्या जोरावर केवळ 12.5 षटकांत पूर्ण केले. या खेळीसह अभिषेकने युवराज सिंगचा 18 वर्ष जुना विक्रम मोडला. अभिषेकने त्याच्या खेळीदरम्यान फक्त 34 चेंडूंचा सामना केला आणि एकूण 8 षटकारही मारले.
कोलकाता: भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील 5 सामन्यांच्या टी-20 मालिकेतील पहिला सामना कोलकात्याच्या ईडन गार्डन्स स्टेडियमवर खेळला गेला, जो भारतीय संघाने 7 विकेट्सने जिंकला आणि मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली. या सामन्यात भारतीय संघाला 133 धावांचे लक्ष्य देण्यात आले होते, जे त्यांनी अभिषेक शर्माच्या (Abhishekh Sharma) 79 धावांच्या जलद खेळीच्या जोरावर केवळ 12.5 षटकांत पूर्ण केले. या खेळीसह अभिषेकने युवराज सिंगचा (Yuvraj Singh) 18 वर्ष जुना विक्रम मोडला. अभिषेकने त्याच्या खेळीदरम्यान फक्त 34 चेंडूंचा सामना केला आणि एकूण 8 षटकारही मारले. (हे देखील वाचा: Arshdeep Singh New Record: अर्शदीप सिंगने रचला इतिहास, कोलकात्यात मोडीत काढला युजवेंद्र चहलचा विक्रम)
'गुरु' युवराज सिंगचा 18 वर्ष जुना विक्रम मोडला
या सामन्यापूर्वी, भारतीय संघाकडून इंग्लंडविरुद्धच्या टी-20 सामन्यात सर्वाधिक षटकार मारण्याचा विक्रम युवराज सिंगच्या नावावर होता, ज्याने 2007 मध्ये झालेल्या टी-20 विश्वचषकात डरबन येथे इंग्लंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या सामन्यात सर्वाधिक षटकार मारले होते. त्याच्या 58 धावांच्या खेळीत एकूण 7 षटकार मारले गेले. आता, अभिषेक शर्माने इंग्लंडविरुद्ध भारतासाठी टी-20 सामन्यात सर्वाधिक षटकार मारणारा खेळाडू बनण्याचा त्याचा 18 वर्षांचा जुना विक्रम मागे टाकला आहे. त्याच वेळी, अभिषेक आता भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील कोणत्याही टी-20 सामन्यात दोन्ही संघांकडून एका सामन्यात सर्वाधिक षटकार मारणारा खेळाडू आहे.
कर्णधाराने मला मोकळेपणाने खेळण्याचे स्वातंत्र्य दिले
इंग्लंडविरुद्धच्या पहिल्या टी-20 सामन्यानंतर 79 धावांच्या त्याच्या शानदार खेळीबद्दल बोलताना अभिषेक शर्मा म्हणाला की, मला मैदानावर माझा खेळ मोकळेपणाने खेळायचा होता, ज्यासाठी कर्णधार आणि प्रशिक्षक दोघांनीही मला स्वातंत्र्य दिले होते. या विकेटवर दुहेरी उसळी होती आणि आमच्या गोलंदाजांनी खूप चांगली गोलंदाजी केली. मला वाटले होते की आपण 160 ते 170 धावा करू पण गोलंदाजांनी खूपच चांगली कामगिरी केली. आम्ही सतत एकमेकांशी बोलत राहतो, त्यामुळे संजूसोबत सुरुवात करताना मला खूप छान वाटते. आयपीएलने मला खूप मदत केली. मी असे संघ वातावरण पाहिले नाही जिथे कर्णधार आणि प्रशिक्षक तुमच्याशी इतक्या मोकळेपणाने आणि सहजपणे बोलतात.