Tilak Verma (Photo Credit - Twitter)

County Championship in England: युवा भारतीय फलंदाज तिलक वर्माने (Tilak Verma) काउंटी चॅम्पियनशिप क्लब हॅम्पशायरसोबत करार केला आहे, ज्याअंतर्गत तो जून आणि जुलैमध्ये या क्लबसाठी चार काउंटी चॅम्पियनशिप सामने खेळेल. 22 वर्षीय तिलक स्फोटक फलंदाजी करतो आणि मुंबई इंडियन्सकडून खेळताना त्याने प्रभावित केले आहे. हॅम्पशायरच्या या भारतीय फलंदाजाच्या सामील होण्यामुळे त्यांचा फलंदाजीचा कणा मजबूत होईल. क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, बीसीसीआय आणि हैदराबाद क्रिकेट असोसिएशनने त्याला एनओसी दिला आहे. तो 18 जून ते 2 ऑगस्ट दरम्यान इंग्लिश काउंटीमध्ये खेळेल. हैदराबाद क्रिकेट असोसिएशनने तिलक यांना काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये उत्तम कार्यकाळासाठी शुभेच्छा दिल्या आहेत. त्याच वेळी, तिलक टी-20 ब्लास्ट लीगमध्ये खेळण्यास पात्र राहणार नाहीत, कारण बीसीसीआय भारतीय खेळाडूंना परदेशी लीगमध्ये खेळण्याची परवानगी देत ​​नाही.

तिलकने टी-20 क्रिकेटमध्ये दोन शतके झळकावली आहेत

तिलक वर्माने 2023 मध्ये भारतीय संघासाठी पदार्पण केले. आतापर्यंत त्याने 4 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये एकूण 68 धावा आणि 25 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये 749 धावा केल्या आहेत. त्याने टी-20 क्रिकेटमध्ये दोन शतके आणि तीन अर्धशतकेही झळकावली आहेत. दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर त्याने दमदार खेळ दाखवला.

देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये दमदार कामगिरी

याशिवाय, तिलक वर्माने 18 प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये 1204 धावा केल्या आहेत. त्याच वेळी, 36 लिस्ट-ए सामन्यांमध्ये त्याच्या नावावर 1495 धावा नोंदल्या आहेत. याशिवाय, तो मधल्या षटकांमध्येही गोलंदाजी करू शकतो. तिलकने भारत-ए संघाकडून खेळताना न्यूझीलंड-ए संघाविरुद्ध शतक झळकावले.

गायकवाड यॉर्कशायर संघाकडून खेळेल

तिलक वर्मा व्यतिरिक्त, ऋतुराज गायकवाड यॉर्कशायर संघाकडून खेळेल. त्याच वेळी, स्टार फिरकी गोलंदाज युजवेंद्र चहल या महिन्याच्या अखेरीस नॉर्थम्प्टनशायरमध्ये सामील होईल. गायकवाड आणि चहल सध्या भारतीय संघाबाहेर आहेत. अशा परिस्थितीत या खेळाडूंचे लक्ष इंग्लंडच्या भूमीवर खेळण्यावर असेल.