Mumbai: चुकीच्या इंजेक्शनमुळे दोन वर्षांच्या चिमुरड्याचा मृत्यू, पोलिसांनकडून कर्मचाऱ्याला अटक

मुंबईतील गोवंडीच्या बैगनवाडीमधील नर्सिंगहोममध्ये चुकीचे इंजेक्शन दिल्यामुळे दोन वर्षांच्या चिमुरड्याचा मृत्यू झाल्यामुळे परिसरात एकच खळबळ उडाली आहे.

Mumbai: चुकीच्या इंजेक्शनमुळे दोन वर्षांच्या चिमुरड्याचा मृत्यू, पोलिसांनकडून कर्मचाऱ्याला अटक
Injection | Representational Image | (Photo Credits: stux/Pixabay)

मुंबई: गोवंडीच्या शिवाजीनगरमध्ये चुकीच्या इंजेक्शनमुळे दोन वर्षांच्या चिमुरड्याचा मृत्यू झाला. ताह आझम खान असे मृताचे नाव आहे. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, लहान ताहाला एका नर्सिंग होममधील 17 वर्षांच्या क्लिनरने इंजेक्शन दिले. पोलिसांनी डॉक्टर आणि नर्सिंग होमच्या मालकासह चार जणांविरुद्ध निर्दोष हत्येचा गुन्हा दाखल केला आहे.गोवंडीच्या बैंगनवाडी भागातील ताह खान याला उलट्या आणि जुलाबाचा त्रास होत असल्याने त्याच्या पालकांनी 12 जानेवारी रोजी नूर रुग्णालयात दाखल केले होते. दुसऱ्या दिवशी त्यांची प्रकृती सुधारली. याच रुग्णालयात एका 16 वर्षीय रुग्णाला उपचारासाठी दाखल केले असता डॉक्टरांनी निवासी वैद्यकीय अधिकाऱ्याला पत्र लिहून त्याला औषध आणि इंजेक्शन कुठे द्यायचे, अशी विचारणा केली होती.

अधिकाऱ्याने नर्सला इंजेक्शन देण्यास सांगितले. मात्र, इंजेक्शनवरून दोन परिचारिकांमध्ये वाद झाला. यावेळी एका नर्सने मुलीला साफसफाई करण्यास सांगितले. 16 वर्षीय रुग्णाला इंजेक्शन देण्याऐवजी कर्मचाऱ्याने ते इंजेक्शन दोन वर्षांच्या चिमुरड्याला दिले. एकाला सलाईन तर दुसऱ्याला थेट टोचण्यात आले. थोड्याच वेळात ताह मरण पावला. (हे ही वाचा Mumbai Shocker: धक्कादायक! नवऱ्याने केले बायकोचे न्यूड व्हिडिओ सोशल मीडियात पोस्ट, गुन्हा दाखल)

त्यांच्या निधनाचे वृत्त समजताच त्यांच्या कुटुंबात शोककळा पसरली. इंजेक्शनचा रिकामा बॉक्स घेतल्याने नर्सिंग होममध्ये एकच खळबळ उडाली. याबाबत माहिती मिळताच शिवाजीनगर पोलीस घटनास्थळी दाखल झाले. त्यांनी कुटुंबीयांचे समुपदेशन करून तक्रार दाखल केली. गुरुवारी या मुलाचा इंजेक्शनचा नमुना घेऊन तपासणीसाठी पाठवण्यात आल्यानंतर अहवाल आला आहे. शिवाजीनगर पोलिसांनी रुग्णालयाचे मालक, संचालक, निवासी वैद्यकीय अधिकारी, परिचारिका आणि सफाई कामगारांवर गुन्हा दाखल केला आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Jan 21, 2022 09:47 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).