Pune: पर्यायी इंधनावरील भारतातील सर्वात मोठ्या कॉन्क्लेव्हचे पुण्यात होणार आयोजन, पर्यटन मंत्री आदित्य ठाकरेंची माहिती
महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळ (MIDC), महाराष्ट्र प्रदूषण नियंत्रण मंडळ (MPCB) आणि महाराष्ट्र चेंबर ऑफ कॉमर्स इंडस्ट्रीज अँड अॅग्रीकल्चर (MCCIA), यांनी संयुक्तपणे आयोजित केले आहे. शिवाजीनगर येथील सिंचन नगर मैदानावर ही परिषद होणार आहे.
पुणे 2 ते 5 एप्रिल दरम्यान पर्यायी इंधनावरील देशातील सर्वात मोठ्या परिषदेचे आयोजन करणार आहे. महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळ (MIDC), महाराष्ट्र प्रदूषण नियंत्रण मंडळ (MPCB) आणि महाराष्ट्र चेंबर ऑफ कॉमर्स इंडस्ट्रीज अँड अॅग्रीकल्चर (MCCIA), यांनी संयुक्तपणे आयोजित केले आहे. शिवाजीनगर येथील सिंचन नगर मैदानावर ही परिषद होणार आहे. पुण्यात कॉन्क्लेव्ह आयोजित करण्याच्या निर्णयाबाबत बोलताना राज्याचे पर्यावरण आणि पर्यटन मंत्री आदित्य ठाकरे म्हणाले की, महाराष्ट्र हे शहर ऑटो हब आहे आणि त्यामुळे कॉन्क्लेव्हसाठी एक आदर्श ठिकाण आहे. कॉन्क्लेव्हमध्ये एक प्रदर्शन, इलेक्ट्रिक वाहन (EV) रॅली आणि एक परिषद असेल.
या प्रदर्शनात पर्यायी इंधन विभागातील आघाडीच्या दुचाकी, तीनचाकी, कार आणि बसेस दाखवल्या जातील. टाटा मोटर्स, पियाजिओ, स्कोडा ऑटो, फोक्सवॅगन, महिंद्रा ग्रुप, कल्याणी ग्रुप, केपीआयटी आणि प्राज इंडस्ट्रीज यासारख्या कंपन्यांनी प्रदर्शनात आपला सहभाग निश्चित केला आहे. गुढीपाडव्याच्या शुभ दिवशी अनेक कंपन्या प्रदर्शनात त्यांची नवीन उत्पादने लाँच करणार आहेत.
या प्रदर्शनात वाहनांची अडचणमुक्त नोंदणी सुलभ करण्यासाठी आरटीओ बूथ आणि वित्तपुरवठा पर्याय प्रदान करण्यासाठी बँक किऑस्क देखील असतील. प्रदर्शनासाठी प्रवेश विनामूल्य असल्याचे आयोजकांनी सांगितले. ईव्ही रॅली 3 एप्रिल रोजी होणार आहे. एमसीसीआयएचे महासंचालक प्रशांत गिरबाने म्हणाले, काय निश्चित आहे की नवीन गतिशीलता आधीपासूनच वास्तव बनत आहे. वाढत्या प्रमाणात, त्याला गती मिळेल. हेही वाचा Aditya Thackeray: आदित्य ठाकरे यांच्या सुरक्षा ताफ्यातील वाहनाला अपघात, मुंबई-गोवा महामार्गावर खारेपाटण चेक पोस्ट जवळील घटना
महाराष्ट्र सरकार स्वच्छ, हरित आणि शाश्वत नवीन गतिशीलतेच्या संक्रमणाला आकार देण्यासाठी सक्रियपणे मदत करत आहे हे पाहून आम्हाला आनंद होत आहे. आम्ही सर्वसाधारणपणे महाराष्ट्रातील लोकांना आणि विशेषतः पुणे जिल्ह्यातील लोकांना आवाहन करतो की त्यांनी प्रदर्शनाचा आणि रॅलीचा जास्तीत जास्त लाभ घ्यावा. या कॉन्क्लेव्हमुळे पुण्याचे ऑटो हब म्हणून स्थान मजबूत होईल.
विशेष म्हणजे, महाराष्ट्र सरकारने राज्यात ईव्ही विक्रीला प्रोत्साहन देण्यावर भर दिला आहे. जुलै 2021 मध्ये, त्याने सर्वसमावेशक EV धोरण आणले. इलेक्ट्रिक दुचाकी, चारचाकी आणि बसेसच्या विक्रीत महाराष्ट्र अग्रेसर आहे. सरकारच्या म्हणण्यानुसार, नवीन धोरण स्वीकारल्यानंतर 2021-22 या आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या नऊ महिन्यांत ईव्हीच्या विक्रीत तब्बल 153 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.