Pune Fraud: मंत्रालयात नोकरीचे अमिष देत पुण्यातील दंतचिकित्सकाला 1 कोटींचा गंडा, चार जणांवर गुन्हा दाखल

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, 36 वर्षीय तक्रारदार डॉक्टर मोठ्या प्रमाणावर वापरल्या जाणाऱ्या ऑनलाइन मेसेजिंग सेवेद्वारे लोकांच्या संपर्कात होता. गेल्या वर्षी दोन-तीन दिवसांत हा व्यवहार रोखीने झाला. या लोकांनी डॉक्टरांशी संपर्क साधला आणि नंतर त्यांच्यात बोलणे झाले.

fraud | (Photo credit: archived, edited, representative image)

पुण्यात (Pune) एका दंतचिकित्सकाला (Dentist) मुंबईतील मंत्रालयात (Ministry) नोकरीचे आमिष दाखवून 1 कोटींहून अधिक रुपयांची फसवणूक (Fraud) केले आहे. या प्रकरणी एक महिला आणि तीन पुरुषांसह चार जणांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, 36 वर्षीय तक्रारदार डॉक्टर मोठ्या प्रमाणावर वापरल्या जाणाऱ्या ऑनलाइन मेसेजिंग सेवेद्वारे लोकांच्या संपर्कात होता. गेल्या वर्षी दोन-तीन दिवसांत हा व्यवहार रोखीने झाला. या लोकांनी डॉक्टरांशी संपर्क साधला आणि नंतर त्यांच्यात बोलणे झाले. तेव्हापासून जवळपास एक वर्ष झाले आहे. माहिती तंत्रज्ञान कायदा, 2000 जोडणे आवश्यक आहे का ते आम्ही पाहू, असे या प्रकरणाचा तपास करत असलेले सांगवी पोलिस ठाण्याचे (Sangvi Police Station) सहाय्यक पोलिस निरीक्षक दिलीप जाधव यांनी सांगितले.

फोन करणार्‍यांनी त्यांना सूक्ष्म, लघु, मध्यम उद्योग विभागात पद देण्याचे वचन दिले होते. जे त्यांनी मंत्रालयात असल्याचा दावा केला. चार आरोपींपैकी एकाने तो मंत्रालयात विभागप्रमुख म्हणून काम करत असल्याचा दावाही केला आहे.  तक्रारदाराचा विश्वास संपादन करण्यासाठी लोकांनी कथितरित्या भारत सरकारचे चिन्ह किंवा शिक्के असलेली कागदपत्रे वापरली. हेही वाचा Karnataka: कर्नाटकमध्ये अनैतिक संबंध असल्याचा संशयातून पतीची पत्नी आणि तरुणाला झाडाला बांधून अमानुष मारहाण, एकास अटक

दरम्यान तब्बल 1,06,00,000 रुपये भरल्यापासून काही महिन्यांत लोक तक्रारदाराशी संवाद कमी करू लागले. सांगवी पोलीस ठाण्यात भादंवि कलम 406, 420, 467, 468, 469, 470, 471, 472, 473, 504, 506, 120(b) आणि 34 अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला. आरोपींचा शोध सुरू आहे.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement