26/11 दहशतवादी हल्ल्यातील शहीद अंबादास पवार यांच्या पत्नी कल्पना पवार यांना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी DySP पदावर केलं नियुक्त
'माझ्या पतीप्रमाणेच मलाही देशाची सेवा करण्याची संधी मिळाली आहे.' अशी भावना कल्पना पवार यांनी व्यक्त केली आहे.
26/11 दहशतवादी हल्ल्यामध्ये मृत्यूमुखी पडलेल्या अंबादास पवार (Ambadas Pawar) यांच्या पत्नी कल्पना पवार (Kalpana Pawar) यांना आज मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी पोलीस उपअधीक्षक (Probationary Deputy Superintendent of Police) म्हणून नियुक्त केल्याचं पत्र दिलं आहे. आता कल्पना Probationary Deputy Superintendent of Police म्हणून काम करणार आहेत. महाराष्ट्र मुख्यमंत्री कार्यालयाकडून देण्यात आलेल्या माहितीनुसार, मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी राज्याचे नेतृत्व करताना सर्वसामान्यांना सातत्याने न्याय मिळवून दिला आहे.राज्यातील सामान्य जनतेच्या हिताचे निर्णय घेणारे आणि राज्यातील महिलांचे लाडके बंधू असलेले मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी एका शहीद पोलीस अधिकाऱ्याच्या पत्नीला थेट पोलीस उपअधीक्षक पदावर नियुक्त करून शहीदांप्रती संवेदनशीलता दाखवली आहे, अशी भावना पवार यांनी व्यक्त केली आहे.
भावना पवार यांनी व्यक्त केलेल्या प्रतिक्रियेमध्ये " हे सरकार शेतकरी, कष्टकरी लोक, प्रिय बहिणी आणि देशाच्या रक्षणासाठी आपले प्राण अर्पण करणाऱ्या शहीद वीरांचे आहे. माझ्या नियुक्तीमुळे हे पुन्हा एकदा सिद्ध होत आहे." 2008 मध्ये झालेले 26/11 चे मुंबईवरील हल्ले हे पाकिस्तानस्थित लष्कर-ए-तोयबाने केलेल्या दहशतवादी हल्ल्यांची मालिका होती, ज्यात शहरातील प्रमुख ठिकाणांना लक्ष्य करण्यात आले होते, ज्यामध्ये 170 हून अधिक लोक मारले गेले आणि शेकडो जखमी झाले. 26/11 Mumbai Terror Attacks: 26/11 च्या हल्ल्यातील पीडित अंजली कुलथे यांनी UNSC मध्ये मांडली व्यथा .
दहशतवाद्यांनी मुंबईच्या दक्षिणेकडील भागात, छत्रपती शिवाजी रेल्वे स्टेशन, दोन हॉस्पिटल्स आणि एक थिएटर यासह नागरिकांना लक्ष्य केले होते. दहशतवाद्यांनी नरिमन हाऊस आणि आलिशान हॉटेल्स ओबेरॉय ट्रायडंट आणि ताजमहाल पॅलेस आणि टॉवर या तीन ठिकाणी लोकांना ओलीस ठेवले होते. मुंबईत दोन दिवस दहशत पसरली आणि 28 नोव्हेंबर रोजी भारतीय सुरक्षा दलांनी नऊ दहशतवाद्यांना ठार मारून आणि एकाला अटक करून परिस्थितीवर नियंत्रण मिळवले.
अलिकडेच, भारताने 26/11 च्या मुंबई हल्ल्यातील मुख्य आरोपींपैकी एक असलेल्या तहव्वुर राणाला अमेरिकेतून यशस्वीरित्या भारतामध्ये आणले. अमेरिकेच्या न्याय विभागाने दोषी दहशतवादी तहव्वुर हुसेन राणा याचे प्रत्यार्पण 26/11 च्या भयंकर मुंबई दहशतवादी हल्ल्यातील पीडितांना न्याय मिळवून देण्याच्या दिशेने "एक महत्त्वाचे पाऊल" असल्याचे म्हटले आहे.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)