
Heavy Rain Floods KEM Hospital Ground Floor: मुंबईत झालेल्या मुसळधार आणि अवकाळी पावसामुळे शहरातील अनेक भागात पाणी साचले आहे. मुसळधार पावसामुळे केईएम रुग्णालयासह (KEM Hospital) महत्त्वाच्या पायाभूत सुविधांवर परिणाम झाला आहे. बालरोग अतिदक्षता विभाग (पीआयसीयू) सह रुग्णालयाचा तळमजला पाण्याखाली गेला आहे, ज्यामुळे रुग्णांच्या सुरक्षिततेसाठी आणि रुग्णालयातील कामकाजासाठी गंभीर चिंता निर्माण झाली आहे. नैऋत्य मान्सून लवकर सुरू झाल्यामुळे रविवारी रात्री मुसळधार पाऊस सुरू झाला, तो वेळापत्रकाच्या जवळजवळ दहा दिवस आधी मुंबईत दाखल झाला आहे.
सोमवारी सकाळी, विजांसह वादळ आणि ताशी 60 किमी वेगाने वारे वाहू लागले. भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) 'ऑरेंज अलर्ट'चा इशारा दिला आहे, ज्यामध्ये 27 मे, मंगळवार सकाळी 8:30 वाजेपर्यंत मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस, वादळ आणि जोरदार वारे राहतील, असा इशारा देण्यात आला आहे. (हेही वाचा - Kemps Corner Road Collapse: मुंबईत मुसळधार पाऊस; केम्प्स कॉर्नर रस्त्याचा काही भाग खचला, वाहतूक प्रतिबंधित)
Mumbai, Maharashtra: Heavy rain in Mumbai led to severe waterlogging at KEM Hospital, with water entering the ground floor. The affected area includes the Pediatric Intensive Care Unit (PICU), causing major inconvenience and concern for patients and hospital staff. pic.twitter.com/6Ok2WTWbQd
— IANS (@ians_india) May 26, 2025
मुंबईतील वाहतूक सेवा मोठ्या प्रमाणात विस्कळीत झाल्या आहेत, उपनगरीय रेल्वे सेवा उशिराने सुरू आहेत आणि कमी दृश्यमानता आणि रस्त्यांवर पाणी साचल्यामुळे रस्ते वाहतूक विस्कळीत झाली आहे. सततच्या पावसामुळे सखल भागात सर्वाधिक पाऊस पडला आहे, ज्यामुळे दैनंदिन जीवन जवळजवळ ठप्प झाले आहे. आयएमडीच्या नोंदींनुसार, मुंबईच्या कुलाबा वेधशाळेत 295 मिमी पाऊस पडला आहे, जो 1918 नंतर मे महिन्यात सर्वाधिक पावसाचा एक नवीन विक्रम आहे. (हेही वाचा, Mumbai Rains Updates: मुंबईत मुसळधार पाऊस, जनजीवन विस्कळीत; आयएमडीकडून रेड आणि ऑरेंज अलर्ट)
दरम्यान, सांताक्रूझ वेधशाळेत या महिन्यात आतापर्यंत 197.8 मिमी पाऊस पडला आहे, तर 2000 मध्ये मे महिन्यात 387.8 मिमी पाऊस पडला होता. ठाणे आणि रायगड या शेजारील जिल्ह्यांनाही ऑरेंज अलर्ट देण्यात आला आहे, कारण मान्सून भारताच्या पश्चिम किनाऱ्यावर अभूतपूर्व तीव्रतेने धडकत आहे.