Mumbai Cyber Crime: मुंबईतील महिला डॉक्टरची 13.59 लाखांची ऑनलाइन फसवणूक, तीन नायजेरियनांसह पाच जण अटकेत

मुंबईतील पश्चिम उपनगरातील एका 51 वर्षीय महिला डॉक्टरची (Doctor) 13.59 लाख रुपयांची फसवणूक केली आहे. या प्रकरणी मुंबई पोलिसांच्या (Mumbai Police) सायबर सेलने (Cyber ​​cell) तीन नायजेरियनांसह पाच जणांना नवी दिल्लीतून (New Delhi) अटक केली आहे.

Crime | Representational Image (Photo Credits: Pixabay)

मुंबईतील पश्चिम उपनगरातील एका 51 वर्षीय महिला डॉक्टरची (Doctor) 13.59 लाख रुपयांची फसवणूक केली आहे. या प्रकरणी मुंबई पोलिसांच्या (Mumbai Police) सायबर सेलने (Cyber ​​cell) तीन नायजेरियनांसह पाच जणांना नवी दिल्लीतून (New Delhi) अटक केली आहे. पोलिसांनी सांगितले की, या टोळीने फेसबुकवरील  बनावट प्रोफाईलद्वारे (Facebook fake profile) तिच्याशी संपर्क साधला होता. जिथे त्यांनी इटलीतील डॉक्टर असल्याचे दाखवले आणि त्यानंतर भेटवस्तू पाठवण्याच्या बहाण्याने तिला रक्कम देण्यास प्रवृत्त केले. पोलीस अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही घटना मे ते जून दरम्यान घडली. पोलिसांनी सांगितले की, पीडितेला मार्को केल्विन लुकास नावाच्या प्रोफाइलवरून फ्रेंड रिक्वेस्ट आली होती.

त्याचा बायो वाचून तो इटलीचा डॉक्टर आहे म्हणून तिने विनंती स्वीकारली. त्यानंतर दोघांनी चॅटिंग सुरू केले, एका अधिकाऱ्याने सांगितले. नंतर बनावट प्रोफाईलद्वारे त्यांनी आरोप केला की ते तिला 85,000 युरो, घड्याळे आणि हँडबॅग पाठवत आहेत. त्यानंतर त्यांच्या एका महिला साथीदाराने या मौल्यवान वस्तू असलेली बॅग जप्त केल्याचा दावा केला. हेही वाचा शेतकऱ्यांना दिलासा कृषिपंप वीजबिलाच्या थकबाकीत 66 टक्के सूट, आतापर्यत 12 लाख शेतकऱ्यांना 2 हजाराची सवलत

कस्टम ड्युटी फी, कस्टम पेनल्टी, इन्शुरन्स फी आणि कन्व्हर्जन प्रोसिजर फी भरण्याच्या बहाण्याने फसवणूक करून तिला 13.59 लाख रुपये दिले, असे पोलीस उपायुक्त रश्मी करंदीकर यांनी सांगितले. त्यानंतर महिलेने तक्रार दाखल केली होती. तोतयागिरी करून फसवणूक करणे या कलमान्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला.

तांत्रिक पुराव्याच्या मदतीने पंकज सिंग म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या एका गुन्हेगाराचा शोध घेण्यात ते यशस्वी झाले, करंदीकर पुढे म्हणाले. त्याच्या चौकशीदरम्यान इतर गुन्हेगारांची नावे ओळखली गेली ज्यांना दिल्लीतूनही अटक करण्यात आली.  पोलिसांनी सांगितले की, या प्रकरणात अटक करण्यात आलेल्या इतर चार आरोपींची नावे चिज्जिओके डेसमंड इहेका, केलेची जोनाथन डिके, चिडोझी मॉरिस आणि सरफराज अन्सारी आहेत.

त्यांच्या अटकेनंतर पोलिसांनी 25 मोबाईल फोन, चार लॅपटॉप, एक टॅबलेट जप्त केले. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, आम्हाला कळले आहे की त्यांनी फेसबुकवर अशाच प्रकारे अनेक प्रोफाईल तयार केल्या होत्या. तर त्यांनी अशाच पद्धतीचा वापर करून अनेकांना फसवले होते. आम्ही पीडितांची ओळख पटवण्याचा प्रयत्न करत आहोत आणि त्यानंतर संबंधित पोलिस स्टेशनमध्ये तक्रार केली आहे की नाही हे आम्ही तपासू कारण यामुळे आम्हाला आणखी प्रकरणे शोधण्यात मदत होईल.

(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)

Share Now

Share Now