मुख्यमंत्री Eknath Shinde यांनी नवीन पालकमंत्र्यांची जिल्हावार यादी केली जाहीर, Devendra Fadnavis यांच्याकडे 6 जिल्ह्यांचे पालकमंत्रीपद
Eknath Shinde (Photo Credit - Twitter)

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (CM Eknath Shinde) यांनी शनिवारी नवीन पालकमंत्र्यांची (Guardian Minister) जिल्हावार यादी जाहीर केली. उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra Fadnavis) यांच्या खांद्यावर विदर्भातील अनेक क्षेत्रांची जबाबदारी आहे. ते नागपूर, वर्धा, अमरावती, अकोला, भंडारा आणि गडचिरोली जिल्ह्यांचे पालकमंत्री असतील आणि या जिल्ह्यांचे नियोजन मंत्रीही असतील. शालेय शिक्षण मंत्री दीपक केसरकर हे मुंबई शहर आणि कोल्हापूरचे पालकमंत्री असतील, तर महानगर उपनगर जिल्ह्याचा कार्यभार पर्यटन मंत्री मंगलप्रभात लोढा यांच्याकडे असेल.

मुख्यमंत्र्यांच्या घोषणेनुसार महसूलमंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील हे अहमदनगर आणि सोलापूरचे पालकमंत्री, चंद्रपूर आणि गोंदियाचे वनमंत्री सुधीर मुनगंटीवार, पुण्याचे उच्च व तंत्रशिक्षण मंत्री चंद्रकांत पाटील आणि नंदुरबारचे आदिवासी कल्याण मंत्री विजयकुमार गावित हे पालकमंत्री असतील. हेही वाचा Eknath Khadse on BJP: एकनाथ खडसे दिला भाजपमध्ये पुनरागमन करण्याच्या अटकळांना पूर्णविराम; म्हणाले, 'मला राजकीय वनवासातून बाहेर काढणाऱ्या पक्षाला सोडण्याचा विचार करू शकत नाही'

ग्रामविकास मंत्री गिरीश महाजन धुळे, लातूर आणि नांदेडचे पालकमंत्री, पाणीपुरवठा मंत्री गुलाबराव पाटील हे बुलढाणा आणि जळगाव, बंदर मंत्री दादा भुसे नाशिकचे तर एफडीए मंत्री संजय राठोड यवतमाळ आणि वाशीमचे पालकमंत्री असतील.

सहकार मंत्री अतुल सावे हे जालना आणि बीड, उत्पादन शुल्क मंत्री संभूराज देसाई सातारा आणि ठाणे, कामगार मंत्री सुरेश खाडे सांगलीचे पालकमंत्री, औरंगाबादचे ईजीएस मंत्री संदिपान भुमरे आणि परभणी आणि उस्मानाबादचे आरोग्य मंत्री तानाजी सावंत सांभाळतील. सार्वजनिक बांधकाम मंत्री रवींद्र चव्हाण हे पालघर आणि सिंधुदुर्गचे पालकमंत्री असतील, तर कृषी मंत्री अब्दुल सत्तार हिंगोलीची जबाबदारी सांभाळतील.

सर्व पालकमंत्र्यांची जिल्हानिहाय यादी

राधाकृष्ण विखे पाटील : अहमदनगर, सोलापूर

सुधीर मुनगंटीवार : चंद्रपूर, गोंदिया

चंद्रकांतदादा पाटील : पुणे

विजयकुमार गावित : नंदुरबार

गिरीश महाजन : धुळे, लातूर आणि नांदेड

गुलाबराव पाटील : बुलढाणा, जळगाव

दादा भुसे : नाशिक

संजय राठोड : यवतमाळ, वाशीम

सुरेश खाडे : सांगली

संदिपान भुमरे : औरंगाबाद

उदय सामंत : रत्नागिरी, रायगड

तानाजी सावंत : परभणी, उस्मानाबाद

रवींद्र चौहान : पालघर, सिंधुदुर्ग

अब्दुल सत्तार : हिंगोली

दीपक केसरकर : मुंबई शहर, कोल्हापूर

अतुल सावे : जालना, बीड

शंभूराज देसाई : सातारा, ठाणे

मंगल प्रभात लोढा : मुंबई उपनगर