Coastal Road Project News: कोस्टल रोड प्रकल्पावरून भाजप नेते आशिष शेलारांनी सरकारवर डागली तोफ, निकृष्ट दर्जाचे साहित्य वापरण्यात येत असल्याचा केला आरोप
आज भाजप नेते आशिष शेलार (BJP leader Ashish Shelar) यांनी या प्रकल्पात प्रचंड आर्थिक अडचण आल्याचा आरोप केला आहे. प्रकल्पाच्या उभारणीसाठी पुनर्निर्मितीसाठी वापरण्यात येणारे साहित्य निकृष्ट दर्जाचे असल्याचा आरोप त्यांनी केला आणि बीएमसी (BMC) जीव धोक्यात घालत असल्याचे मुंबईकरांनी सांगितले.
मुंबईतील (Mumbai) वाहतुकीची दिशा बदलण्यासाठी कोस्टल रोड प्रकल्पाचे (Coastal Road Project) काम अतिशय वेगाने सुरू आहे. हा प्रकल्प दक्षिण मुंबईला पश्चिम उपनगर आणि पुढील भागांशी जोडण्यासाठी बनवण्यात आला आहे. ज्यासाठी 15,000 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त खर्च अपेक्षित आहे. आज भाजप नेते आशिष शेलार (BJP leader Ashish Shelar) यांनी या प्रकल्पात प्रचंड आर्थिक अडचण आल्याचा आरोप केला आहे. प्रकल्पाच्या उभारणीसाठी पुनर्निर्मितीसाठी वापरण्यात येणारे साहित्य निकृष्ट दर्जाचे असल्याचा आरोप त्यांनी केला आणि बीएमसी (BMC) जीव धोक्यात घालत असल्याचे मुंबईकरांनी सांगितले. अरबी समुद्राला स्पर्श करणाऱ्या मुंबईच्या भागावर अनेक किलोमीटर लांबीचे बांधकाम सुरू आहे.
मुंबई कोस्टल रोड प्रकल्पा अंतर्गत समुद्रात पुनर्निर्माण करून रस्ता तयार करण्याची योजना आहे. त्यात वापरले जाणारे साहित्य चुकीचे आहे, ज्या खाणींमधून ती काढली जात आहे, त्याची गुणवत्ता संशयास्पद असल्याचा आरोप भाजप नेते आशिष शेलार यांनी केला. या प्रकल्पाची गुणवत्ता अत्यंत निकृष्ट आहे, जी मुंबईकरांच्या जीवनासाठी मोठा धोका आहे. हेही वाचा केंद्रीय मंत्री Nitin Gadkari यांच्याकडून 'सुरत-नाशिक-सोलापूर- अहमदनगर' ग्रीन फिल्ड एक्सप्रेस वेची घोषणा
या संपूर्ण घटनेत मुंबईच्या लोकांना 14000 कोटींचे नुकसान होईल असा शेलार यांचा दावा आहे. त्याचा जीवही धोक्यात येईल. आशिष शेलार यांनी सुमारे 6 खाणींचाही उल्लेख केला, ज्या मंजूर नाहीत पण त्यांच्याकडून माल काढला जात आहे. त्यांनी असेही विचारले की हे कोणाच्या इशाऱ्यावर होत आहे इतर चार खाणी आहेत. शेवटी इतर ठिकाणांहून प्रमाणित वस्तू का वापरल्या जात आहेत?
600 कोटी भरून काम करणाऱ्या सल्लागार संस्थेचा परवाना रद्द करून काळ्या यादीत टाकण्यात यावा, अशी मागणी शेलार यांनी केली. आशिष शेलार यांनी मुख्यमंत्र्यांकडे संपूर्ण प्रकरणाची चौकशी करण्याची मागणी केली. त्याच वेळी त्यांनी चेतावणी दिली की त्याच्याकडे इतर अनियमिततांचे कागदपत्र आहेत. जे तो बाहेर आणेल.
त्यांनी पर्यावरण मंत्री भूपेंद्र यादव यांनाही पत्र लिहिले आणि म्हटले की ज्या आधारावर बीएमसीने हा प्रकल्प मंजूर केला आहे, त्या गोष्टी नाकारल्या जात आहेत. केंद्रीय मंत्र्यानेही या प्रकरणाची चौकशी करावी. शेलार यांनी असेही स्पष्ट केले की, भाजप शिवसेनेसारख्या विकास प्रकल्पाच्या विरोधात नाही, तर त्यात होणाऱ्या अडथळ्यांच्या विरोधात आहे. या संपूर्ण प्रकरणात 1600 कोटींचा भ्रष्टाचार होत आहे.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)