Hindu Mahasangh On Afzalkhan Graves: अफजलखान आणि औरंगजेबाच्या कबरी लवकरात लवकर पाडाव्यात, आनंद दवे यांची मागणी
हिंदू महासभेचे अध्यक्ष आनंद दवे म्हणाले, अफझलखानाच्या थडग्याजवळील अतिक्रमण हटवण्याची मागणी आम्ही बऱ्याच दिवसांपासून करत आहोत. अफझलखानासारख्या राक्षसाला देवत्व देण्याचे काम काही समाजकंटकांकडून केले जात होते.
सातारा येथे छत्रपती शिवाजी महाराजांनी बांधलेल्या प्रतापगड किल्ल्याजवळ अफझलखानाची कबर (Afzalkhan graves) आहे. छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ज्या अफझलखानाला मारले होते त्याच अफझलखानाची ही कबर आहे. आज सकाळपासून या थडग्याभोवती बेकायदा बांधकामांवर कारवाई सुरू झाली आहे. महाराष्ट्रातील शिंदे-फडणवीस सरकारच्या (Shinde-Fadanvis Government) विजय विभागाकडून ही कारवाई करण्यात येत आहे. मात्र याच दरम्यान हिंदवी स्वराज्याचे शत्रू असलेल्या औरंगजेब आणि अफझलखान यांच्या कबरी उद्ध्वस्त कराव्यात, अशी मागणी हिंदू महासंघाचे (Hindu Mahasangh) अध्यक्ष आनंद दवे (Anand Dave) यांनी केली आहे. परिसरातील बेकायदा बांधकामांवर तोडफोड करून कारवाई पुरेशी नाही.
हिंदू महासभेचे अध्यक्ष आनंद दवे म्हणाले, अफझलखानाच्या थडग्याजवळील अतिक्रमण हटवण्याची मागणी आम्ही बऱ्याच दिवसांपासून करत आहोत. अफझलखानासारख्या राक्षसाला देवत्व देण्याचे काम काही समाजकंटकांकडून केले जात होते. औरंगजेब, अफजलखानाने छत्रपती शिवाजी महाराजांना त्रास दिला होता. हिंदूंचा छळ झाला. हिंदूंची मंदिरे पाडण्यात आली. मग त्यांच्याकडे थडग्या किंवा थडग्या कशाला असाव्यात?
हिंदू महासंघाचे अध्यक्ष आनंद दवे म्हणाले, अफजलखान आणि औरंगजेबाने या कबरी लवकरात लवकर पाडाव्यात. सरकार हे करू शकत नसेल तर हिंदू महासंघ हे काम करेल. स्वराज्याच्या शत्रूचा परिणाम दिसायला हवा. छत्रपती शिवाजी महाराजांनी अफझलखान आणि इतरांच्या कबरीची जागा दिली. पण त्यांच्या वंशजांचे आणि नातेवाईकांचे हिंदुस्थान आणि हिंदूंवर प्रेम नव्हते. यामुळे मला असे वाटते की या थडग्यांसाठी येथे जागा नाही. हेही वाचा Sanjay Raut Meets Sharad Pawar: संजय राऊत यांनी घेतली शरद पवार यांची भेट
महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले, 2007 मध्ये न्यायालयानेही ज्या प्रकारची अतिक्रमणे झाली आहेत ती हटवावीत, असे आदेश दिले होते. आम्ही 2017 मध्ये देखील प्रयत्न केला. शिवसेनेनेही प्रयत्न केले होते. मात्र हे अतिक्रमण काढले जात नव्हते. आता आम्ही धडक कारवाई सुरू केली आहे. या दिवशी छत्रपती शिवाजी महाराजांनी अफझलखानाचा वध केला होता हे लक्षात ठेवा. या कामासाठी यापेक्षा चांगला दिवस असूच शकला नसता.
आज सकाळपासून अफझलखानाच्या कबरीच्या आजूबाजूच्या बेकायदा अतिक्रमणाविरोधात धडक कारवाई सुरू करण्यात आली आहे. संपूर्ण परिसरात कलम 144 लागू करण्यात आले आहे. सातारा जिल्ह्यातील प्रतापगड, महाबळेश्वर, वाई, कराड, सातारा येथे कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था ठेवण्यात आली आहे.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)