Noida Shocker: साडेतीन वर्षाच्या मुलीसोबत अश्लील वर्तन केल्याप्रकरणी दोन शिक्षकांना अटक

उत्तर प्रदेशातील नोएडा येथील एका प्रसिद्ध शाळेत शिकणाऱ्या साडेतीन वर्षांच्या मुलीवर 'डिजिटल बलात्कार' केल्याप्रकरणी पोलिसांनी गुरुवारी शाळेचे कार्यालय प्रशासक आणि मुलीच्या वर्ग शिक्षकाला अटक केली. एका पोलीस अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली. अधिकाऱ्याने सांगितले की, अटक करण्यात आलेल्या आरोपींची नावे दयामय महतो आणि मधु मेंघानी अशी आहेत आणि त्यांना शुक्रवारी सकाळी न्यायालयात हजर केले जाईल.

Noida Shocker: साडेतीन वर्षाच्या मुलीसोबत अश्लील वर्तन केल्याप्रकरणी दोन शिक्षकांना अटक
Rape

Noida Shocker: उत्तर प्रदेशातील नोएडा येथील एका प्रसिद्ध शाळेत शिकणाऱ्या साडेतीन वर्षांच्या मुलीवर 'डिजिटल बलात्कार' केल्याप्रकरणी पोलिसांनी गुरुवारी शाळेचे कार्यालय प्रशासक आणि मुलीच्या वर्ग शिक्षकाला अटक केली. एका पोलीस अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली. अधिकाऱ्याने सांगितले की, अटक करण्यात आलेल्या आरोपींची नावे दयामय महतो आणि मधु मेंघानी अशी आहेत आणि त्यांना शुक्रवारी सकाळी न्यायालयात हजर केले जाईल. एखाद्या मुलीवर किंवा महिलेवर बोटांनी किंवा परवानगी न घेता लैंगिक अत्याचार केले तर त्याला 'डिजिटल रेप' म्हणतात. पोलिस प्रवक्त्याने सांगितले की, या प्रकरणातील मुख्य आरोपीला पोलिसांनी 11 ऑक्टोबर रोजी अटक करून न्यायालयात हजर केले, तेथून त्याला 14 दिवसांची न्यायालयीन कोठडी सुनावण्यात आली.

त्याने सांगितले की, अटक करण्यात आलेले आरोपी नित्यानंद शाळेत घरकाम करायचे. प्रवक्त्याने सांगितले की, तपासादरम्यान असे आढळून आले की, गुरुवारी अटक करण्यात आलेल्या आरोपींनी घटना लपविण्याचा प्रयत्न केला, त्यामुळे त्यांच्यावर ही कारवाई करण्यात आली. ते म्हणाले की, आरोपींविरुद्ध सेक्टर 20 पोलिस स्टेशनमध्ये कलम 65 (2), 5 (एफ) (एम), भारतीय न्यायिक संहितेच्या सहा आणि लैंगिक गुन्ह्यांपासून मुलांचे संरक्षण (पॉक्सो) कायद्यानुसार गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

मुलीच्या वडिलांनी फिर्यादीत म्हटले आहे की, माझी मुलगी तीन वर्ष सात महिन्यांची आहे. ती नोएडा येथील सेक्टर-२७ मध्ये असलेल्या एका प्रसिद्ध शाळेच्या कनिष्ठ शाखेत शिकते. 7 ऑक्टोबर रोजी शाळेतून परतल्यानंतर त्यांनी पोटदुखीची तक्रार केली.

असे विचारले असता तिने काहीही सांगितले नाही आणि जेवण करून झोपी गेली.'' पत्रानुसार, ''त्याच दिवशी रात्री 8 च्या सुमारास मुलीने वेदना होत असल्याची तक्रार केली. दुसऱ्या दिवशी तिला  डॉक्टरांकडे नेण्यात आले. तेथील डॉक्टरांनी तपासणी केल्यानंतर मुलीवर लैंगिक अत्याचार झाल्याचे सांगितले.'' त्यांनी दावा केला, ''मुलीने आरोपीला ओळखले, त्या आधारे पोलिसांनी आरोपीला पकडले.''

(The above story first appeared on LatestLY on Oct 18, 2024 12:57 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).