मुंबईकरांसाठी मंगळवार, २३ जून २०२६ हा दिवस ढगाळ आणि पावसाळी राहणार आहे. दिवसभरात दाट रिमझिम हजेरी लावेल, तर जाणवणारे तापमान ३१°C पर्यंत पोहोचू शकते. दुपारनंतर हवामानात लक्षणीय बदल अपेक्षित असून, सायंकाळच्या सुमारास गडगडाटी वादळे आणि हलक्या गारांसह वादळांची शक्यता आहे. हवामान खात्यानुसार, दुपार २ वाजता पावसाचा जोर वाढून १००% शक्यता असेल, तर सायंकाळी ६ वाजता हलक्या गारांसह वादळांचा इशारा देण्यात आला आहे.

सकाळपासूनच हवेत गारवा जाणवेल, किमान तापमान २५°C राहील, तर कमाल तापमान २९°C पर्यंत पोहोचेल. आर्द्रता ९४% असल्याने दिवसभर चिकटपणा जाणवेल. वाऱ्याचा वेग सरासरी ८ km/h राहील, मात्र वादळांच्या वेळी त्यात वाढ होऊ शकते. रात्री उशिरापर्यंत गडगडाटी वादळांचा प्रभाव कायम राहण्याची शक्यता आहे, जी मध्यरात्रीनंतर हलक्या गारांसह वादळात रूपांतरित होऊ शकते.

मुंबई, महाराष्ट्र मधील सध्याचे हवामान — मंगळवार, २३ जून, २०२६

तापमान
26°C

जाणवणारे तापमान
31°C

कमाल तापमान
29°C

किमान तापमान
25°C

हवामान स्थिती
दाट रिमझिम

आर्द्रता
94%

वाऱ्याचा वेग
8 km/h

मुंबई साठी तासागणिक अंदाज — मंगळवार, २३ जून, २०२६
वेळ (IST) तापमान हवामान पाऊस वारा
10:00 26°C हलका पाऊस 98% 8 km/h
12:00 29°C हलकी रिमझिम 99% 10 km/h
14:00 28°C मध्यम रिमझिम 100% 10 km/h
16:00 26°C गडगडाटी वादळ 99% 9 km/h
18:00 27°C हलक्या गारांसह वादळ 99% 9 km/h
20:00 27°C गडगडाटी वादळ 100% 5 km/h
22:00 27°C गडगडाटी वादळ 97% 6 km/h
00:00 25°C हलक्या गारांसह वादळ 96% 4 km/h

मुंबई, महाराष्ट्र थेट हवामान नकाशा (Windy)

उद्याचे हवामान मुंबई:

बुधवार, २४ जून २०२६ रोजी मुंबईमध्ये हलक्या स्वरूपाच्या पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार, उद्या दिवसभर आणि रात्रीही हलक्या पावसाच्या सरी कोसळतील, ज्यामध्ये दिवसा पाऊस पडण्याची शक्यता ७०% तर रात्री ५५% इतकी आहे. मुंबईत उद्या कमाल तापमान २८ अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान २६ अंश सेल्सिअस राहण्याची शक्यता असून हवेतील आर्द्रतेचे प्रमाण ८९% इतके जास्त असेल. तसेच, नैऋत्य दिशेकडून ताशी ८ मैल वेगाने वारे वाहतील आणि अतिनील किरणांचा प्रभाव (UV Index) ३ या मध्यम पातळीवर राहील.

अस्वीकरण: या अहवालासाठी मूलभूत माहिती आणि संशोधन संकलित करण्यात एआय साधनांची मदत घेण्यात आली. अंतिम मजकूर लेटेस्टली येथील मानवी संपादकांनी तपासला, संपादित केला आणि पडताळला आहे.