महाराष्ट्रात दक्षिण-पश्चिम मान्सून दाखल झाला असून राज्याच्या काही भागांत पावसाने हजेरी लावली आहे. या पार्श्वभूमीवर, मंगळवार, ९ जून २०२६ रोजी राज्यातील प्रमुख शहरांमध्ये हवामानाची विविध रूपे पाहायला मिळतील. हवामान विभागाने दिलेल्या ताज्या माहितीनुसार, मुंबई आणि पुणे शहरात उद्या दुपारनंतर किंवा संध्याकाळी विजांच्या कडकडाटासह मान्सूनपूर्व व मान्सूनच्या हलक्या ते मध्यम सरी बरसण्याची दाट शक्यता आहे. दुसरीकडे, नाशिक शहरात मात्र उद्या पाऊस पडण्याची शक्यता तुलनेने कमी असून तेथे नागरिकांना प्रामुख्याने दमट वातावरण आणि उकाड्याचा सामना करावा लागणार आहे.
मुंबईत उद्याचे हवामान आणि पाऊस
मुंबई शहर आणि उपनगरांमध्ये उद्या, ९ जून रोजी दिवसभर प्रामुख्याने ढगाळ आकाश राहील. उद्या शहरात आणि लगतच्या भागात दुपारनंतर किंवा रात्रीच्या वेळी विजांच्या कडकडाटासह हलका ते मध्यम स्वरूपाचा पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. मुंबईत उद्या कमाल तापमान ३३ अंश सेल्सिअस आणि किमान तापमान ३१ अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याचा अंदाज आहे. हवेतील ७२ टक्के उच्च आर्द्रतेमुळे (Humidity) पावसाच्या सरी कोसळण्यापूर्वी मुंबईकरांना तीव्र उकाडा जाणवू शकतो.
पुण्यात उद्याचे हवामान आणि पाऊस
पुणे आणि आसपासच्या परिसरासाठी हवामान विभागाने ९ जून रोजी दुपारनंतर किंवा संध्याकाळच्या वेळी पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. पुण्यात उद्या मुख्यत्वे विखुरलेल्या स्वरूपात वादळी पावसाची ६० टक्के शक्यता आहे. शहरात उद्या कमाल तापमान ३३ अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान २४ अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याची शक्यता असून संध्याकाळच्या पावसामुळे रात्रीच्या वेळी वातावरणात काहीसा गारवा निर्माण होऊ शकतो.
नाशिकमध्ये उद्या पाऊस पडणार का?
नाशिक शहर आणि उत्तर महाराष्ट्राच्या इतर भागांमध्ये उद्या ९ जून रोजी मान्सूनचा प्रभाव अत्यंत मर्यादित किंवा कोरडा राहण्याची शक्यता आहे. नाशिकमध्ये उद्या मुख्यत्वे अंशतः सूर्यप्रकाश आणि शुष्क हवामान राहण्याचा अंदाज असून दिवसा कडक ऊन पडेल. शहरात उद्या पाऊस पडण्याची शक्यता केवळ ३० टक्के आहे. नाशिकमध्ये उद्या कमाल तापमान ३३ अंश सेल्सिअस आणि किमान तापमान २५ अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहून ५७ टक्के दमट हवामानामुळे नागरिकांना उन्हाच्या झळा आणि उकाडा जाणवत राहील.