लखनऊमध्ये (Lucknow) काँग्रेस पक्ष कार्यालयासमोर सुरू असलेल्या आंदोलनादरम्यान एक अनपेक्षित प्रसंग कॅमेऱ्यात कैद झाला. भाजप खासदार कंगना रनौत (BJP MP Kangana Ranaut) यांचा पुतळा जाळण्याचा प्रयत्न काँग्रेस कार्यकर्त्यांनी केला असता, उत्तर प्रदेश पोलिसांच्या एका निरीक्षकाने पुतळ्याचा एक भाग हिसकावून घेत तेथून धूम ठोकली. या संपूर्ण घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे.
लखनऊमध्ये काय घडले?
काँग्रेसच्या महिला कार्यकर्त्यांनी लखनऊतील पक्ष कार्यालयासमोर कंगना रनौत यांचा पुतळा जाळण्याचा प्रयत्न केला. यावेळी घटनास्थळी उपस्थित असलेल्या एका पोलीस निरीक्षकाने महिला कार्यकर्त्यांच्या हातातून पुतळ्याचा काही भाग हिसकावून घेतला आणि तेथून पळ काढला. निरीक्षकाच्या या कृतीने संतापलेल्या एका महिला कार्यकर्तीने त्यांचा पाठलाग केल्याचेही व्हिडिओत दिसते आहे.
आंदोलनाचे कारण
कंगना रनौत यांनी कथितरित्या "जेन झी" पिढीतील मुलींबाबत केलेल्या टिप्पणीच्या निषेधार्थ हे आंदोलन करण्यात आले. उत्तर प्रदेश महिला काँग्रेसच्या मध्य विभागाच्या अध्यक्ष ममता चौधरी यांच्या नेतृत्वाखाली शेकडो महिला पदाधिकारी आणि कार्यकर्ते हैदरगंज तिराह्याजवळ जमले होते. या आंदोलनादरम्यान कंगना रनौत यांच्यासोबतच केंद्रीय मंत्री प्रल्हाद जोशी यांचाही पुतळा जाळण्यात आला.
सोशल मीडियावर प्रतिक्रिया
हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर शेअर झाल्यानंतर नेटिझन्सकडून विविध प्रतिक्रिया उमटत आहेत. पोलीस निरीक्षकाच्या या कृतीची अनेकांनी विनोदी पद्धतीने दखल घेतली असून, काहींनी कर्तव्यावर तत्पर राहिल्याबद्दल कौतुकही केले आहे.
काँग्रेस आणि भाजप कार्यकर्त्यांमध्ये कंगना रनौत यांच्या विधानांवरून राज्यभरात यापूर्वीही अनेकदा वाद-विवाद झाले आहेत. या घटनेबाबत उत्तर प्रदेश पोलिसांकडून अद्याप कोणतेही अधिकृत निवेदन जारी करण्यात आलेले नाही.