Rupali Chakankar and Narhari Zirwal Viral Video Controversies: रूपाली चाकणकर आणि नरहरी झिरवाळ यांची आमदार इद्रिस नायकवडींकडून पाठराखण; 'व्हिडिओ काढणाऱ्यावर कारवाई करा'
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (अजित पवार गट) आमदार इद्रिस नायकवडी यांनी रूपाली चाकणकर आणि नरहरी झिरवाळ यांची पाठराखण केली आहे. चाकणकर यांचा राजीनामा म्हणजे त्यांनी गुन्हा केल्याचा पुरावा नाही, असे सांगत त्यांनी झिरवाळ यांच्या व्हायरल व्हिडिओ प्रकरणात व्हिडिओ काढणाऱ्यावर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे.
मुंबई: राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (अजित पवार गट) आमदार इद्रिस नायकवडी यांनी पक्षाच्या नेत्या रूपाली चाकणकर आणि विधानसभेचे माजी उपाध्यक्ष नरहरी झिरवाळ यांची जोरदार पाठराखण केली आहे. गेल्या काही दिवसांपासून अशोक खरात प्रकरण आणि सोशल मीडियावरील संशयास्पद व्हिडिओंमुळे या दोन्ही नेत्यांवर विरोधकांकडून टीका होत असताना, नायकवडी यांनी या वादात उडी घेत विरोधकांचे आरोप खोडून काढले आहेत.
रूपाली चाकणकर यांनी नुकताच राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्षपदाचा आणि राष्ट्रवादी महिला काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला आहे. यावर भाष्य करताना इद्रिस नायकवडी म्हणाले की, "रूपाली चाकणकर यांनी राजीनामा दिला याचा अर्थ असा नाही की त्यांनी कोणताही गुन्हा केला आहे. केवळ नैतिकतेच्या मुद्द्यावर किंवा पक्ष प्रतिमेसाठी त्यांनी हे पाऊल उचलले असू शकते. जोपर्यंत तपास पूर्ण होत नाही, तोपर्यंत त्यांना दोषी धरणे चुकीचे आहे."
झिरवाळ प्रकरणावर कडक भूमिका
नरहरी झिरवाळ यांच्या नावाने व्हायरल होत असलेल्या कथित व्हिडिओवरही नायकवडी यांनी आपली भूमिका स्पष्ट केली. "झिरवाळ यांच्या बाबतीत जे घडले ते निंदनीय आहे. ज्या व्यक्तीने हा व्हिडिओ शूट केला आणि तो सोशल मीडियावर प्रसारित केला, त्या व्यक्तीवर सर्वात आधी कडक कायदेशीर कारवाई व्हायला हवी," अशी मागणी त्यांनी केली. अशा प्रकारचे व्हिडिओ बदनामीच्या उद्देशाने तयार केले जातात, असेही त्यांनी नमूद केले.
राजकीय षडयंत्राचा आरोप
महाराष्ट्राच्या राजकारणात सध्या सुरू असलेल्या या व्हिडिओ सत्रामागे मोठे राजकीय षडयंत्र असल्याचे संकेत नायकवडी यांनी दिले आहेत. एआय डीपफेक (AI Deepfake) तंत्रज्ञानाचा वापर करून नेत्यांना लक्ष्य केले जात असून, अशा अफवांना बळी न पडण्याचे आवाहन त्यांनी कार्यकर्त्यांना केले आहे. पक्षाच्या नेत्यांची प्रतिमा मलीन करणाऱ्यांना कायदेशीर प्रक्रियेचा सामना करावा लागेल, असा इशाराही त्यांनी दिला.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)