Navjot Singh Sidhu: नवज्योतसिंह सिद्धू यांना तुरुंगात मिळाले लिपिक म्हणून काम, पहिले तीन महिने त्यांना पगाराशिवाय दिले जाणार प्रशिक्षण

कारागृहातील कैदी दिवसाचे आठ तास काम करू शकतात. तुरुंग अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, 58 वर्षीय सिद्धू यांना न्यायालयीन निर्णय कसे संकुचित करायचे आणि तुरुंगातील नोंदी कशा संकलित करायच्या हे शिकवले जाईल.

Navjot Singh Sidhu: नवज्योतसिंह सिद्धू यांना तुरुंगात मिळाले लिपिक म्हणून काम, पहिले तीन महिने त्यांना पगाराशिवाय दिले जाणार प्रशिक्षण
Navjot Singh Sidhu | (Photo Credits: Facebook)

पंजाबच्या (Punjab) पटियाला सेंट्रल जेलमध्ये (Patiala Central Jail) बंद असलेले पंजाब काँग्रेसचे (Congress) माजी प्रमुख नवज्योत सिंह सिद्धू (Navjot Singh Sidhu) हे लिपिक म्हणून काम करणार आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, कैदी क्रमांक 241383 नवज्योत सिंह सिद्धू यांना बॅरेक क्रमांक 7 मध्ये ठेवण्यात आले आहे. त्याला लिपिकाची नोकरी देण्यात आली आहे. मात्र, सुरक्षेच्या कारणास्तव सिद्धू आपल्या सेलमधून काम करणार आहेत. फाइल्स त्यांच्या बॅरेकमध्ये पाठवल्या जातील. पहिले तीन महिने त्यांना पगाराशिवाय प्रशिक्षण दिले जाईल आणि नंतर त्यांना प्रतिदिन 30-90 रुपये दिले जातील. हे पैसे थेट त्यांच्या खात्यात पाठवले जातील. कारागृहातील कैदी दिवसाचे आठ तास काम करू शकतात. तुरुंग अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, 58 वर्षीय सिद्धू यांना न्यायालयीन निर्णय कसे संकुचित करायचे आणि तुरुंगातील नोंदी कशा संकलित करायच्या हे शिकवले जाईल.

'रोड रेज' प्रकरणात सिद्धू यांना एक वर्षाची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. त्यानंतर त्यांना पटियाला सेंट्रल जेलमध्ये ठेवण्यात आले होते. पहिल्या दिवशी त्याने तुरुंगात जेवण केले नाही. त्याचवेळी प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे सिद्धू यांना वैद्यकीय तपासणीसाठी पटियाला येथील राजिंद्र रुग्णालयात नेण्यात आले. (हे देखील वाचा: Excavation Process at Qutub Minar: आता कुतुबमिनार परिसरात होणार उत्खनन; सांस्कृतिक मंत्रालयाकडून देण्यात आल्या Iconography करण्याच्या सूचना)

सिद्धूच्या वकिलाच्या म्हणण्यानुसार, ते गहू, साखर, मैदा आणि इतर काही खाद्यपदार्थ घेऊ शकत नाही. ते जामुन, पपई, पेरू, डबल टोन्ड दूध आणि खाद्यपदार्थ घेऊ शकतात. ज्यामध्ये फायबर आणि कार्बोहायड्रेट्स नसतात. अशा परिस्थितीत ते जेलचे अन्न खाऊ शकत नाहीत. त्याचवेळी डॉक्टरांच्या एका पॅनेलने सुचविलेल्या सातवेळच्या आहाराचा तक्ता न्यायालयाने मंजूर केला आहे. हे अन्न आता त्यांना तुरुंगात दिले जाणार आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on May 26, 2022 12:55 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).