PM Visit To Berlin: पंतप्रधांनाचे बर्लिनमधील संबोधनातील महत्वाचे मुद्दे, भारताबद्दल सांगितल्या 'या' महत्वाच्या गोष्टी
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) तीन देशांच्या दौऱ्यावर असून त्यांची सुरुवात जर्मनीपासून (Germany) झाली आहे. जर्मनीतील चांसलर ओलाफ स्कोल्झ (Chancellor Olaf Scholz) यांची भेट घेतल्यानंतर पंतप्रधान मोदींनी तेथे उपस्थित भारतीय समुदायाच्या लोकांना संबोधित केले.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) तीन देशांच्या दौऱ्यावर असून त्यांची सुरुवात जर्मनीपासून (Germany) झाली आहे. जर्मनीतील चांसलर ओलाफ स्कोल्झ (Chancellor Olaf Scholz) यांची भेट घेतल्यानंतर पंतप्रधान मोदींनी तेथे उपस्थित भारतीय समुदायाच्या लोकांना संबोधित केले. भारत माता की जय अशा घोषणा देऊन पंतप्रधान मोदींनी भाषणाला सुरुवात केली. मात्र यावेळी उपस्थित लोकांनी जय श्री रामच्या घोषणाही दिल्या. यावेळी पंतप्रधानांनी काँग्रेसवरही निशाणा साधला. भारत आता जोखीम घेण्यास घाबरत नाही आणि छोटा विचार करत नाही, असेही सांगितले. पीएम मोदी यांनी आपल्या भाषणात सांगितले की, तुमच्यापैकी अनेकजण जर्मनीच्या विविध शहरांमधून बर्लिनला पोहोचले आहेत.
आज मला खूप आश्चर्य वाटले की इथे हिवाळ्याची वेळ आहे. मात्र अनेक लहान मुलेही पहाटे 4 वाजता आली होती. तुमचे प्रेम आणि आशीर्वाद ही माझी सर्वात मोठी ताकद आहे. पीएम मोदी म्हणाले की, मी यापूर्वीही जर्मनीला आलो आहे, तुमच्यापैकी अनेकजण भारतात आले आहेत तेव्हा मला भेटण्याची संधी मिळाली आहे. मी आज पाहतोय की आपली नवीन पिढी मोठ्या प्रमाणात दिसत आहे. त्यामुळे तरुणाईचा उत्साह आहे.
पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, आज ना मी माझ्याशी बोलायला आलो आहे ना मी मोदी सरकारबद्दल बोलायला आलो आहे. मला असे वाटते की मी तुमच्याशी करोडो भारतीयांबद्दल बोलले पाहिजे. जेव्हा मी करोडो भारतीयांचा उल्लेख करतो तेव्हा त्यात इथे राहणारे लोकही येतात. 21 व्या शतकातील हा काळ भारतीयांसाठी अत्यंत महत्त्वाचा आहे. आज भारत मन बनला आहे. भारताने मन बनवले आहे. भारत आज निर्धाराने पुढे जात आहे. आज भारताला कुठे जायचे आहे, कसे जायचे आहे आणि किती दिवस हे माहित आहे.
मोदी म्हणाले की, देशातील जनतेने 2019 मध्ये सरकारला पूर्वीपेक्षा अधिक मजबूत केले. भारताला अष्टपैलू पुढे नेण्यासाठी ज्या प्रकारच्या निर्णायक सरकारची गरज आहे, त्याची सत्ता भारतातील जनतेने सोपवली आहे. आशेचं आकाश किती मोठं आहे हे मला माहीत आहे. मला हे देखील माहित आहे की कठोर परिश्रमाच्या शिखरावर जाऊन भारत अनेक भारतीयांच्या सहकार्याने एक नवीन उंची गाठू शकतो. भारत आता वेळ गमावणार नाही. हेही वाचा सरकारी कंपनीसोबत फसवणूक केल्याप्रकरणी फरार हिरे व्यापारी Mehul Choksi विरोधात FIR दाखल
पंतप्रधानांनी भारतीयांना सांगितले की, जेव्हा देशातील लोक विकासाचे नेतृत्व करतात तेव्हा देश प्रगती करतो, जेव्हा देशातील जनता त्याची दिशा ठरवते तेव्हा देश प्रगती करतो. आता आजच्या भारतात सरकार नाही तर देशातील जनता ही प्रेरक शक्ती आहे. देशात डिजिटल पेमेंटला प्रोत्साहन देण्यात आल्याचे पंतप्रधान म्हणाले. आता मी दिल्लीहून एक रुपया पाठवतो आणि 15 पैसे पोहोचतो, असे कोणालाच सांगावे लागणार नाही. तो कोणता पंजा आहे जो 85 पैसे घासायचा? पीएम मोदी म्हणाले की, आता भारताला लहान समजू नका. आज सरकार कल्पकांना त्यांच्या पायात साखळदंड न बांधता उत्साहाने पुढे ढकलत आहे.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)