Rohit Sharma On Team India: टीम इंडियात का होत आहे इतके बदल? रोहित शर्माने सांगितले कारण

कर्णधार रोहित शर्माने आपल्या संघाबद्दल मोठे वक्तव्य केले आहे. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर वर्षभर क्रिकेट सामन्यांचे आयोजन पाहता मजबूत बेंच स्ट्रेंथ तयार करणे आवश्यक असल्याचे मत रोहित शर्माचे आहे.

Rohit Sharma On Team India: टीम इंडियात का होत आहे इतके बदल? रोहित शर्माने सांगितले कारण
Rohit Sharma And Rahul Dravid (Photo Credit - Twitter)

रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) नेतृत्वाखालील टीम इंडिया (Team India) सध्या उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहे. अलीकडेच भारताने वेस्ट इंडिजविरुद्ध (IND vs WI) मर्यादित षटकांची मालिका जिंकली. त्याआधी इंग्लंड दौऱ्यावर (IND vs ENG) वनडे आणि टी-20 मध्ये विजयाचा झेंडा फडकवला होता. आता भारतीय संघाच्या नजरा विशेषत: आशिया चषक (Asia Cup) आणि टी-20 विश्वचषकावर (T20 WC) आहेत. आता कर्णधार रोहित शर्माने आपल्या संघाबद्दल मोठे वक्तव्य केले आहे. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर वर्षभर क्रिकेट सामन्यांचे आयोजन पाहता मजबूत बेंच स्ट्रेंथ तयार करणे आवश्यक असल्याचे मत रोहित शर्माचे आहे. गेल्या T20 विश्वचषकाच्या गट टप्प्यातून बाहेर पडल्यानंतर, भारत त्यांच्या संघातील खेळाडूंवर सतत प्रयोग करत आहे, ज्यामध्ये दुखापती आणि वर्कलोड व्यवस्थापनाचीही भूमिका आहे.

कामाचा बोजा सांभाळण्याची गरज 

स्टार स्पोर्ट्सच्या 'फॉलो द ब्लूज' या कार्यक्रमात रोहित म्हणाला, 'आम्ही खूप क्रिकेट खेळतो, त्यामुळे दुखापत आणि कामाचा ताण व्यवस्थापन महत्त्वाचे आहे. अशा स्थितीत खेळाडूंना फिरवावे लागते. रोटेट केल्याने आमच्या बेंच स्ट्रेंथला मैदानावर खेळण्याची संधी मिळते. अशा परिस्थितीत आपण आंतरराष्ट्रीय स्तरावर इतके खेळाडू आजमावू शकतो. भारतीय कर्णधार म्हणाला, 'आम्हाला आमची बेंच स्ट्रेंथ तयार करायची आहे, आम्हाला भारताचे भविष्य सुरक्षित हातात आहे हे सुनिश्चित करायचे आहे. त्यासाठीच आम्ही प्रयत्न करत आहोत. ऑस्ट्रेलियात खेळल्या जाणार्‍या टी-20 विश्वचषकापूर्वी या महिन्याच्या 27 तारखेपासून सुरू होणाऱ्या आशिया कपमध्ये रोहित संघाचे नेतृत्व करण्याची तयारी करत आहे. (हे देखील वाचा: Asia Cup Winners List: आशिया कप विजेत्यांची यादी, जाणून घ्या कोणत्या संघाने सर्वाधिक वेळा आशियाई विजेतेपद पटकावले)

द्रविडबद्दल सांगितली खास गोष्ट

रोहित म्हणाला, 'मला माहित नाही की पुढे जाण्याची काय अपेक्षा आहे पण एक संघ म्हणून दररोज चांगले होत आहे. राहुल द्रविड संघाचा प्रशिक्षक झाल्यावर आम्ही एकत्र बसून संघाला पुढे नेण्याच्या योजनेवर चर्चा केली. त्याची (द्रविड) विचारसरणी माझ्यासारखीच आहे आणि त्यामुळे माझे काम सोपे झाले आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Aug 10, 2022 12:45 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).