IPL 2023: रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध केकेआरच्या फिरकीपटूंनी केला 'हा' अनोखा विक्रम, इतिहासात पहिल्यांदाच घडले हे

केकेआरच्या या विजयात शार्दुल ठाकूरच्या (Shardul Thakur) अष्टपैलू कामगिरीनंतर त्याच्या फिरकी त्रिकुटाचेही आश्चर्य पाहायला मिळाले. या सामन्यात केकेआरच्या फिरकीपटूंनी असा विक्रम केला जो आयपीएलच्या 15 वर्षांच्या इतिहासात यापूर्वी कधीही घडला नव्हता.

IPL 2023: रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध केकेआरच्या फिरकीपटूंनी केला 'हा' अनोखा विक्रम, इतिहासात पहिल्यांदाच घडले हे
कोलकाता नाइट राइडर्स (Photo Credits: IPL/Twitter)

इंडियन प्रीमियर लीगचा 16वा सीझन आता कळस गाठू लागला आहे. गुरुवारी कोलकाता नाईट रायडर्सने (Kolkata Knight Riders) शानदार पुनरागमन करत रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा (Royal Challengers Bangalore) 81 धावांनी पराभव केला. केकेआरच्या या विजयात शार्दुल ठाकूरच्या (Shardul Thakur) अष्टपैलू कामगिरीनंतर त्याच्या फिरकी त्रिकुटाचेही आश्चर्य पाहायला मिळाले. या सामन्यात केकेआरच्या फिरकीपटूंनी असा विक्रम केला जो आयपीएलच्या 15 वर्षांच्या इतिहासात यापूर्वी कधीही घडला नव्हता. इतकंच नाही तर हा सामनाही अतिशय प्रेक्षणीय होता, या सामन्यात असा विक्रमही झाला, जो आयपीएलच्या इतिहासात पहिल्यांदाच घडला आहे.

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा कर्णधार फाफ डू प्लेसिसने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. नाणेफेक हारल्यानंतर कोलकाता नाईट रायडर्सच्या संघाने प्रथम फलंदाजी करताना निर्धारित 20 षटकांत 7 गडी गमावून 204 धावा केल्या. कोलकाता नाईट रायडर्सकडून शार्दुल ठाकूरने सर्वाधिक 68 धावांची खेळी केली. (हे देखील वाचा: Ricky Ponting on Surya Kumar Yadav: रिकी पाँटिंगने सूर्यकुमार यादवबद्दल केलं मोठं वक्तव्य, 'तो' भारताला विश्वचषक जिंकून देऊ शकतो)

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूकडून डेव्हिड विली आणि कर्ण शर्मा यांनी प्रत्येकी दोन बळी घेतले. लक्ष्याचा पाठलाग करताना रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा संघ 17.4 षटकांत केवळ 123 धावांवर गारद झाला. रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूकडून कर्णधार फाफ डू प्लेसिसने सर्वाधिक 23 धावा केल्या. कोलकाता नाईट रायडर्सकडून वरुण चक्रवर्तीने सर्वाधिक 4 बळी घेतले.

केकेआरच्या फिरकीपटूंनी आरसीबीच्या फलंदाजीचा क्रम उद्ध्वस्त करण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. सर्वप्रथम, सुनील नरेनने आरसीबीचा मुख्य फलंदाज विराट कोहलीला एका उत्कृष्ट चेंडूवर बाद केले आणि त्याचा डाव 21 धावांत संपवला. इथून वरूण चक्रवर्तीने चमत्कार करून कर्णधार फाफ डू प्लेसिसला आपला शिकार बनवले आणि त्यानंतर ग्लेन मॅक्सवेल आणि हर्षल पटेल यांना पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला.

पदार्पणाचा सामना खेळणारा सुयश शर्माही मागे राहिला नाही आणि त्यानेही तीन विकेट घेतल्या. वरुण चक्रवर्तीने आरसीबीच्या डावातील शेवटची विकेटही घेतली. अशाप्रकारे वरुण चक्रवर्तीने चार, सुयश शर्माने तीन आणि सुनील नारायणने दोन गडी बाद केले. केकेआरच्या फिरकीपटूंनी आरसीबीसाठी एकूण 9 विकेट घेतल्या आणि फिरकीद्वारे एका डावात सर्वाधिक विकेट्स घेण्याचा हा अनोखा विक्रम केला.

यापूर्वी असे तीन सामने झाले होते ज्यात फिरकी गोलंदाजांनी एका डावात 8-8 विकेट घेतल्या होत्या पण आता हा विक्रम मोडीत निघाला आहे. या सामन्यात फिरकी गोलंदाजांचे वर्चस्व पाहायला मिळाले. दोन्ही संघांच्या फिरकीपटूंनी एका सामन्यात फिरकीसह सर्वाधिक विकेट्स घेण्याचा विक्रम केला आहे. या सामन्यात फिरकी गोलंदाजांनी एकूण 12 विकेट घेतल्या, ज्यामध्ये केकेआरच्या फिरकी गोलंदाजांनी 9 विकेट घेतल्या आणि आरसीबीच्या फिरकी गोलंदाजांनी 3 बळी घेतले. आयपीएलच्या इतिहासात आतापर्यंत आणखी तीन सामने झाले ज्यात फिरकी गोलंदाजांनी 11-11 विकेट घेतल्या पण KKR आणि RCB यांच्यातील सामन्यात एक नवा विक्रम निर्माण झाला.

(The above story first appeared on LatestLY on Apr 07, 2023 06:08 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).