नवोदित अष्टपैलू Venkatesh Iyer ने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध पहिल्या वनडेत गोलंदाजी न करण्यामागचे ‘हे’ कारण आले समोर, शिखर धवनने केला खुलासा
शिखर धवनने पार्लमध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध पहिला एकदिवसीय सामना गमावण्याचे कारण स्पष्ट केले. याशिवाय वेंकटेश अय्यरने पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात गोलंदाजी का केली नाही याचे कारणही धवनने सांगितले. व्यंकटेशने या सामन्यातून वनडेत पदार्पण केले आणि सहाव्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना सात चेंडूत फक्त दोन धावाच केल्या.
शिखर धवनने (Shikhar Dhawan) पार्लमध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध (South Africa) पहिला एकदिवसीय सामना गमावण्याचे कारण स्पष्ट केले. धवनने सर्वाधिक 79 धावा केल्या तर विराट कोहलीने 51 आणि शार्दुल ठाकूर 50 धावांची नाबाद अर्धशतकी खेळी करून विजयासाठी भारताकडून 297 धावांचे आव्हान देण्याचा प्रयत्न केला पण त्यांना 31 धावा कमी पडल्या. आणि टीम इंडियाने (Team India) 50 षटकांत 8 बाद 265 धावा करून पहिला एकदिवसीय सामना मोठ्या फरकाने गमावला. सामन्यानंतरच्या पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना, सलामीवीर धवनने हे उघड केले की नियमितपणे विकेट गमावल्याने पार्लमध्ये भारताला सामना जिंकता आला नाही. याशिवाय वेंकटेश अय्यरने (Venkatesh Iyer) पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात गोलंदाजी का केली नाही याचे कारणही धवनने सांगितले. व्यंकटेशने या सामन्यातून वनडेत पदार्पण केले आणि सहाव्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना सात चेंडूत फक्त दोन धावाच केल्या. (IND vs SA 1st ODI: ‘गोलंदाजी कारवाईची नसेल तर खेळवू नका’, ‘या’ तडाखेबाज खेळाडूच्या उपस्थितीवर आकाश चोप्राने KL Rahul याच्या डावपेचांवर उचलले बोट)
“आम्ही युवा खेळाडूंना परिस्थितीनुसार खेळण्याचा सल्ला देतो आणि एखाद्याने संघाला पुढे ठेवले पाहिजे. भागीदारी महत्त्वाची आहे आणि मला खात्री आहे की खेळाडू अनुभवाने शिकत राहतील,” धवनने सामन्यानंतरच्या प्रेसरमध्ये सांगितले. भारताचा सलामीवीर शिखर धवनने सामन्यानंतरच्या पत्रकार परिषदेत स्पष्ट केले की, अष्टपैलू व्यंकटेश अय्यरने पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात एकही चेंडू का टाकला नाही, तरीही कर्णधार केएल राहुलसाठी सहावा गोलंदाजी पर्याय आहे. “आम्हाला त्याची गरज नव्हती कारण फिरकीपटूंनी चांगली कामगिरी केली आणि विकेटमध्ये काही टर्न होते. फास्ट बॉलर्सचा वापर शेवटी केला जात असे. मधल्या षटकांमध्ये जेव्हा विकेट पडत नव्हता, तेव्हा आमचा विचार मुख्य गोलंदाजांना परत आणून यश मिळवून देण्याचा होता पण आम्ही ते करू शकलो नाही. मग, सरतेशेवटी आमच्या मुख्य गोलंदाजांना, आमच्या फिरकीपटूंप्रमाणे आणणे महत्त्वाचे होते,” धवन व्यंकटेशवर म्हणाला.
दरम्यान आता 21 जानेवारी रोजी एक दिवस शिल्लक असताना दोन्ही संघ दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात आमनेसामने येतील. मालिकेत आव्हान कायम ठेवण्यासाठी भारताला दुसरा सामना जिंकणे आवश्यक आहे. भारताच्या विपरीत, दक्षिण आफ्रिकेने पार्ट-टाइम फिरकीपटू एडन मार्करम आणि आदिल फेहलुकवायो यांच्यासह 6 गोलंदाजांचा वापर केला. दोघांनी 11 षटके टाकली आणि 56 धावांत 3 विकेट घेतल्या.
(The above story first appeared on LatestLY on Jan 20, 2022 10:13 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

