IPL 2021: दिल्ली विरुद्ध सामना हरल्यानंतर चेन्नईचा कर्णधार महेंद्रसिंग धोनीने 'अशी' दिली प्रतिक्रिया

कर्णधार धोनी म्हणाला, मला वाटते की ही खूप कठीण खेळपट्टी होती. येथे दुहेरी बाउन्स होता. येथे 150 च्या आसपास स्कोअर पुरेसे असल्याचे सिद्ध झाले असते. असे नाही की खेळपट्टी खूप मंद होती पण तरीही शॉट्स खेळणे सोपे होते. मात्र ते आम्हाला करता आले नाही.

रिषभ पंत आणि एमएस धोनी (Photo Credit: Twitter)

काल आयपीएल 2021 (IPL 2021) मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सच्या (Delhi Capitals) हातून झालेल्या पराभवानंतर चेन्नईचा कर्णधार महेंद्रसिंह धोनी (MS Dhoni) म्हणाला की दुबईच्या (Dubai) या खेळपट्टीवर 150 धावांचा स्कोर पुरेसा ठरला असता. नाणेफेक गमावल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना चेन्नईने (CSK) नऊ षटकांत आपले पहिले चार गडी गमावले. यानंतर अंबाती रायुडू नाबाद 55 आणि धोनीने (18 धावा) म्हणजेच 64 चेंडूत 60 धावांची भागीदारी करत त्याच्या संघाला 136 धावांपर्यंत पोहोचवले. सामन्यानंतर धोनी म्हणाला, या खेळपट्टीवर 150 पर्यंत पोहोचण्याचा आमचा प्रयत्न होता. आम्ही डावाच्या 15 व्या ते 16 व्या षटकापर्यंत चांगल्या स्थितीत होतो. मात्र, त्यानंतर आम्ही जलद धावा करण्यात अपयशी ठरलो आणि केवळ 136 धावा केल्या.

कर्णधार धोनी म्हणाला, मला वाटते की ही खूप कठीण खेळपट्टी होती. येथे दुहेरी बाउन्स होता. येथे 150 च्या आसपास स्कोअर पुरेसे असल्याचे सिद्ध झाले असते. असे नाही की खेळपट्टी खूप मंद होती पण तरीही शॉट्स खेळणे सोपे होते. मात्र ते आम्हाला करता आले नाही. हेही वाचा IPL 2021 Points Table Updated: CSK ला पराभूत करून DC गुणतालिकेत अव्वल स्थानी झेप

या कमी धावसंख्या सामन्यात धोनीने आपल्या गोलंदाजांच्या कामगिरीचे कौतुक केले. तो म्हणाला, इतक्या कमी धावसंख्येतही सामना शेवटच्या षटकापर्यंत नेणे आमच्या गोलंदाजांची क्षमता दाखवते. मात्र, येत्या सामन्यांमध्ये आम्ही पॉवरप्लेमध्ये किमान धावा देण्याचा प्रयत्न करू. आजही एक पॉवरप्लेमध्ये दिल्लीच्या डावात पाचव्या षटकात दीपक चाहरच्या एका षटकात शिखर धवनने 21 धावा केल्या आहेत.

दरम्यान दिल्लीचा कर्णधार ऋषभ पंतचा असा विश्वास आहे की हा सोपा विजय नव्हता. पंतच्या मते, त्यांचा संघ हा सामना सहज जिंकू शकला असता पण आम्ही स्वतः हा विजय कठीण बनवला. मात्र, त्याने या गोष्टीवर आनंद व्यक्त केला की या विजयामुळे त्याच्या संघाचे गुणतालिकेत अव्वल 2 स्थान निश्चित झाले.

सामन्यानंतर पंत म्हणाला,  नाही ही वाढदिवसाची भेट नाही. हा एक कठीण सामना होता. आम्ही स्वतःला या सामन्यात जिंकणे कठीण केले. परंतु, शेवटी आम्ही जिंकलो त्यामुळे सर्व काही ठीक आहे. हा आमच्यासाठी हा एक मोठा विजय आहे. यानंतर आम्ही गुणतालिकेत पहिल्या 2 मध्ये स्थान मिळवण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यामुळे हा आमच्यासाठी खूप महत्वाचा विजय आहे. काल ऋषभ पंतचा वाढदिवसही होता. 

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement