Weather Update: पुणे जिल्हा 29 जानेवारीला हंगामातील दुसरा सर्वात थंड दिवस म्हणून नोंदवला

25 जानेवारीपासून पुणे (Pune) शहराचे किमान तापमान (Temperature) 10 अंश सेल्सिअसच्या खाली आहे आणि 29 जानेवारी रोजी 8.6 अंश सेल्सिअससह हंगामातील दुसरा सर्वात थंड दिवस नोंदवला गेला आहे.

प्रतिकात्मक फोटो (फोटो सौजन्य-फेसबुक)

25 जानेवारीपासून पुणे (Pune) शहराचे किमान तापमान (Temperature) 10 अंश सेल्सिअसच्या खाली आहे आणि 29 जानेवारी रोजी 8.6 अंश सेल्सिअससह हंगामातील दुसरा सर्वात थंड दिवस नोंदवला गेला आहे. भारतीय हवामानशास्त्र विभाग (IMD) नुसार, महाराष्ट्रात 15 जानेवारीनंतर दिवसा आणि रात्रीची थंडी (Cold) कमी होते. मात्र यंदा फेब्रुवारीच्या पहिल्या आठवड्यातही थंडीचे वातावरण कायम राहिल्याने दिवसा आणि रात्रीचे तापमान सामान्यपेक्षा कमी राहील. हवामान विभागाच्या म्हणण्यानुसार, 25 जानेवारी हा पुण्यासाठी मोसमातील सर्वात थंड दिवस ठरला आणि रात्रीचे तापमान 8.5 अंश सेल्सिअस होते. तेव्हापासून, किमान एक अंकी आहे.

IMD पुणे येथील हवामान अंदाज विभागाचे प्रमुख अनुपम कश्यपी यांनी सांगितले की, गेल्या काही दिवसांपासून उत्तरेकडील वारे महाराष्ट्राकडे वळत आहेत आणि ते कायम राहण्याची शक्यता आहे. सध्या असे दिसून येते की खालच्या वातावरणीय स्तरावर एक अँटीसायक्लोनिक परिसंचरण आहे. यामुळे, उत्तरेकडील वाऱ्याची पद्धत वळण घेत आहे. आणि यामुळे, तापमान वाढण्याची शक्यता आहे परंतु हळूहळू. उत्तरेकडील वारे पूर्वेकडे वळत आहेत, कश्यपी म्हणाले. हेही वाचा Assembly Elections 2022: मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेंच्या मार्गाचा अवलंब अखिलेश यादवांनी केली समाजवादी थाळीची घोषणा

ते म्हणाले, महाराष्ट्रातील चार उपविभागांमध्ये फेब्रुवारी अखेरपर्यंत हवामान कोरडे राहण्याची शक्यता आहे. महाराष्ट्रात कोरडे हवामान राहील आणि किमान तापमानात हळूहळू वाढ होईल. पण थंडीचे दिवस कायम राहण्याची शक्यता आहे, कश्यपी म्हणाले, पुणे शहराचे किमान तापमान 10 ते 12 अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहील.  फेब्रुवारी सुरू झाल्यावर रात्रीचे तापमान सामान्यपेक्षा कमी असू शकते.

दिवसाचे तापमान 28 अंश सेल्सिअसच्या आसपास असेल जे सामान्यपेक्षाही कमी आहे. म्हणजे दिवसात थंडीचा अनुभव येत राहील. विस्तारित श्रेणीच्या अंदाजानुसार, 3 फेब्रुवारीपर्यंत, किमान तापमानात समान घसरणीसह महाराष्ट्रासाठी कमाल तापमान सामान्यपेक्षा खूपच कमी असेल.  महाराष्ट्रात 3 फेब्रुवारीपर्यंत रात्रीचे तापमान देखील सामान्यपेक्षा कमी राहील, कश्यपी म्हणाले.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement