Sanjay Raut On PM: नरेंद्र मोदी देशाचे पंतप्रधान आहेत की पक्षाचे ? संजय राऊतांचा सवाल, राज्यपालांवरही केली टीका
राऊत म्हणाले, राज्यपाल महाराष्ट्रात राजकारण करत आहेत. ते ज्या पक्षाचे आहेत त्यासाठी ते काम करत आहेत. ते वारंवार संविधान आणि कायद्यानुसार काम करत नाहीत. त्यांचे कार्य महाराष्ट्राच्या इतिहासात काळ्या अक्षरांनी लिहिले जाईल.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी (PM Narendra Modi) आज सकाळी महाराष्ट्रातील भाजप खासदारांसोबत बैठक घेतली. सध्या महाराष्ट्राच्या झपाट्याने बदलणाऱ्या घडामोडींवर या बैठकीत चर्चा झाली. याशिवाय काल द काश्मीर फाइल्स (The Kashmir Files) चित्रपट पाहण्याचे आवाहन करताना पीएम मोदी म्हणाले की, 32 वर्षांपासून दडपलेले सत्य समोर आले आहे. सत्य प्रत्येक रूपात समोर आले पाहिजे. पीएम मोदींच्या आवाहनानंतर महाराष्ट्रात राजकारण सुरू झाले. मंगळवारी भाजपच्या 92 आमदारांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना पत्र लिहून चित्रपट करमुक्त करण्याची मागणी केली होती. मात्र काल विधानसभेत गृहराज्यमंत्री दिलीप वळसे पाटील यांनी ‘द काश्मीर फाईल्स’ पाहण्यासाठी ज्या प्रकारे लोकांना थिएटरमध्ये बोलावले जात आहे आणि थिएटरला येणाऱ्या लोकांशी संवाद साधला जात आहे, त्यामुळे समाजात तणाव निर्माण होईल, असे सांगितले.
त्याबदल्यात लोक 'झुंड' सिनेमा फुकटात दाखवत आहेत. या मुद्द्यांवर शिवसेनेचे खासदार संजय राऊत यांनी दिल्लीत पत्रकारांशी बोलताना आपली प्रतिक्रिया दिली. संजय राऊत म्हणाले, पंतप्रधानांनी सर्व पक्षांच्या खासदारांना बोलावायला हवे होते. ते पंतप्रधान आहेत. मात्र या बैठकीत महाराष्ट्रातील भाजपच्या सर्व खासदारांना बोलावण्यात आले आहे. अशा परिस्थितीत मी ते एका पक्षाचे पंतप्रधान आहेत, असे म्हटले तर चुकीचे काय असा प्रश्न उपस्थित केला गेला. असो, ते सोडा. आमच्या शिवसेना खासदारांचीही आज माझ्या घरी बैठक आहे. आम्हीही भेटत आहोत.
द काश्मीर फाइल्स चित्रपटाबाबत संजय राऊत म्हणाले, काश्मीर फाइल्स चित्रपट खूप चांगला आहे. चित्रपटावर कोणताही वाद नाही. 32 वर्षांपासून काश्मिरी पंडितांचे दु:ख आता समोर आले नाही. या चित्रपटावर होत असलेल्या राजकारणावरुन वाद सुरु आहे. ज्या प्रकारे चित्रपट दाखवण्यासाठी लोकांना चित्रपटगृहात आणण्याचा भाजपचा प्रयत्न आहे. पीएम मोदी स्वतः या चित्रपटाचे प्रचारक बनले आहेत. याचे कारण समजण्यासारखे आहे. हेही वाचा MVA On Chandrashekhar Bawankule: चंद्रशेखर बावनकुळे यांच्या विरोधात ठाकरे सरकारने दिले चौकशीचे आदेश
शिवसेना नेहमीच काश्मिरी पंडितांच्या बाजूने उभी राहिली आहे. काश्मिरी पंडितांनी हातात एके 47 द्यावी अशी मागणी बाळासाहेब ठाकरेंनी केली होती. काश्मिरी पंडितांसाठी बोलणे ही वेगळी बाब आहे. काम कोणी केले? त्यावेळी काश्मिरी पंडितांच्या वेदना महाराष्ट्राव्यतिरिक्त कोणत्या राज्याला समजल्या होत्या? शिवसेनेचे लोक सोडले तर बाकीचे दहशतवाद्यांच्या भीतीने गप्प बसले होते. शिवसेनेने काश्मिरी पंडितांच्या मुलांना शैक्षणिक सुविधा दिल्या.
राऊत म्हणाले, राज्यपाल महाराष्ट्रात राजकारण करत आहेत. ते ज्या पक्षाचे आहेत त्यासाठी ते काम करत आहेत. ते वारंवार संविधान आणि कायद्यानुसार काम करत नाहीत. त्यांचे कार्य महाराष्ट्राच्या इतिहासात काळ्या अक्षरांनी लिहिले जाईल. अशा राज्यपालाला राज्यपाल असण्याचा अधिकार नाही जो राज्याचा राज्यपाल नाही. राज्यात जणू काही आणीबाणी आली आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Mar 16, 2022 01:51 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

