Covid-19 Deaths in Mumbai: मुंबईत दोन रुग्णांचा मृत्यू कोविडमुळे? नेमके कारण काय? बीएमसीने दिली महिती, घ्या जाणून
मुंबईच्या केईएम रुग्णालयात कोविड-पॉझिटिव्ह रुग्णांमध्ये दोन मृत्यूची नोंद झाली आहे, परंतु दोन्ही प्रकरणांमध्ये गंभीर आजारांचा समावेश आहे. आरोग्य मंत्रालयाने May 19, 2025 पर्यंत फक्त 257 सौम्य रुग्णांसह भारतातील कोविड-19 परिस्थिती नियंत्रणात असल्याची पुष्टी केली आहे.
COVID Deaths Not Due to Virus: मुंबईतील किंग एडवर्ड मेमोरियल (Mumbai KEM Hospital) रुग्णालयाने कोविड-19 साठी पॉझिटिव्ह (Covid-19 Deaths in Mumbai:) आलेल्या रुग्णांमध्ये दोन मृत्यूची नोंद केली आहे. मात्र, वैद्यकीय अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले आहे की, दोन्ही रुग्णांचा कोविडमुळे मृत्यू झाला तरी, त्यापाठीमागे केवळ कोविड हेच कारण नाही. तर, या रुग्णांना इतरही गंभीर आजार होते. हे आजार हेच या रुग्णांच्या मृत्यूचे मुख्य कारण आहे. त्यामुळे नागरिकांनी उगाच घाबरुन जाऊ नये, असे अवाहनही (Health Ministry Covid Update) बीएमसी आरोग्य विभागाने केले आहे.
रुग्णांचा मृत्यू कोविड-19 मुळे नव्हे तर गंभीर आरोग्य गुंतागुंतीने
मृतांमध्ये दोन रुग्णांचा समावेश आहे. हे दोन्ही रुग्ण महिला असून त्यात एक 14 वर्षांची मुलगी तर दुसरी 54 वर्षांची महिला आहे. चौदा वर्षांच्या मुलीस नेफ्रोटिक सिंड्रोम नावाचा आजार होता. हा आजार मूत्रपिंडाशी संबंधीत विकार आहे. ज्यामुळे मूत्रपिंड निकामी झाले. दुसरी रुग्ण, 54 वर्षांची महिला असून ती, तोंडाच्या कर्करोगावर उपचार घेत होती. रुग्णालयातील सूत्रांनी पुष्टी केली की मृत्यू या अंतर्निहित आजारांमुळे झाले आहेत आणि कोविड-19 संसर्गाशी थेट जोडलेले नाहीत. (हेही वाचा, Heart Attack And Covid-19: कोरोनामुळे हृदयविकारात झाली वाढ, लसीमुळे नाही, आरोग्य तज्ञांची माहिती)
बीएमसी आणि आरोग्य अधिकाऱ्यांकडून मृत्यूचे कारण स्पष्ट
बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) ने अधिकृतपणे स्पष्ट केले आहे की, या मृत्यूंना कोविड-19 मृत्यू म्हणून गणले जाऊ नये, कारण विषाणू हे प्राथमिक कारण नव्हते. या विधानाचा उद्देश कोविड-19 शी संबंधित कोणत्याही संभाव्य मृत्यू वाढीबद्दल सार्वजनिक चिंता टाळणे आहे.
भारतातील कोविड-19 ची परिस्थिती नियंत्रणात
सिंगापूर आणि हाँगकाँगसारख्या देशांमध्ये कोविड-19 च्या रुग्णांची संख्या वाढल्याच्या अलिकडच्या आंतरराष्ट्रीय अहवालांदरम्यान, आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाने (MoHFW) एक उच्चस्तरीय आढावा बैठक घेतली. May 19, 2025 पर्यंत भारतात फक्त 257 सक्रिय कोविड-19 प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत आणि सर्व सौम्य म्हणून वर्गीकृत आहेत. सध्या कोणत्याही रुग्णाला रुग्णालयात दाखल करण्याची आवश्यकता नाही.
दरम्यान, भारत एकात्मिक रोग देखरेख कार्यक्रम (IDSP) आणि ICMR-नेतृत्वाखालील देखरेख यंत्रणेद्वारे परिस्थितीचे बारकाईने निरीक्षण करत आहे. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालय लवकर निदान आणि आवश्यक प्रतिबंधात्मक उपायांद्वारे सार्वजनिक सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी सक्रिय आणि वचनबद्ध आहे.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)